Thảo luận về E-map: bản đồ các tỉnh/thành Việt nam

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 1 Tháng tư 2005.

1. hoabanglanglk

hoabanglanglk Thành viên

Được Like:
    0
    mình tặng các anh chị em cái này nè: dùng cho N gage QD nha!
  2. zerozonex

zerozonex Thành viên

Được Like:
    0
    Sặc..mình cài font rùi mà seo vẫn ko dc nhỉ?
  3. Nh0cBu0n

Nh0cBu0n Thành viên

Được Like:
    75
    E-map

mấy pác có bản đồ Cần Thơ hok các pác cho em xin
  4. duc_thien623

duc_thien623 Thành viên

Được Like:
    0
    có chương trính danh cho p990i ko ban
  5. policestar

policestar Thành viên

Được Like:
    2
    bác nào cho em cai link để down về được ko?em vào mấy cái link trên ma ko thấy file nó đâu cả! em đang dùng n70 me!!!
  6. JokerB

JokerB Thành viên

Được Like:
    980
    Bản emap full của bạn đây :)
    bản này chỉ có dữ liệu map của HN và HCM thôi nhé :)

Các file đính kèm:

7. sochummy

sochummy Thành viên

Được Like:
    1
    Mình sài con Sony Ericsson W700i nên không tài nào tìm thấy được file rms.db như các bạn hướng dẫn chép đè lên để cập nhật bản đồ tại các tỉnh khác.

Tuy nhiên sau một hồi mày mò, mình đã có cách sau để cập nhật offline cho Emap:

1. Download về các file .map tại các links sau (hic, mới post bài đầu nên diễn đàn không cho post link - pó tay, đành phải dùng cách này, các bạn del các khoảng trắng trong link đi nhé):

sochummy. googlepages. com/ linkemap.txt

(có lẽ các bạn thắc mắc mình kiếm đâu ra mấy cái link này?
    => mình đã dùng chương trình giả lập chạy Emap trên máy tính sau đó dùng một chương khác để bắt link khi cho Emap tải bản đồ - không qua GPRS mà qua đường truyền ADSL => và thế là alê hấp, bắt được link .map gốc)

2. Mở file emap.jar bằng winrar, có 2 file map có sẳn trong đó là tphcm.map va hanoi.map - bạn hãy xóa đi;
    Tiếp theo bạn đổi tên file của 2 bản đồ (trừ tphcm.map & hanoi.map) mà bạn hay dùng, chẳng hạn vungtau.map và dalat.map thành: tphcm.map và hanoi.map để cho trùng với tên 2 thành phố mặc định rồi add lại vào emap.jar (đang mở bằng winrar)

3. Install Emap > load bản đồ tphcm => lúc này thật sự bản đồ vungtau được mở lên chứ ko còn la tphcm nữa.
    Tương tự khi load hanoi.map sẽ thành dalat.map

Cách này có hạn chế là chỉ dùng đc 2 bản đồ nào đó 1 lần thôi, muốn đổi phải chép vào máy tính để rename lại tên map và add lại vào emap.jar
    Hơi phiền nhưng có lẽ là cách duy nhât để update offline cho các máy Sony Ericsson không có hệ điều hành hoặc các trường hợp không tìm đc file rms.db).

Bạn nào có cách làm nào khác cho máy SE thì post lên nhé.

Chúc các bạn thành công!

P.S Nếu thấy bài này hữu ích bạn bấm Thanks dùm mình nha. Thank you all :)
    pang_pang thích bài này.
  8. vietkieu7783

vietkieu7783 Thành viên

Được Like:
    2
    Thank you!Tôi đã down được emap
  9. dinosarus_td

dinosarus_td Thành viên

Được Like:
    0
    Em muốn hỏi là làm thế nào để search ra được 1 tên đường không có trong danh mục đường nhưng lại có trên bản đồ emap với( danh sách chỉ có vài ba tên đường thôi à ). Hic hic
  10. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    nói rõ hơn đường ji, ko có trong danh mục mà có trên Emap?****