Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. Rose

Rose Thành viên

Được Like:
    24
    mình vừa down fontrouter về, nhưng cài vào thì bị báo là File Corrupted, thử hết mấy file trong topic này rồi:((

mình chép 3 file font NOSNR60.TTF NSSB60.TTF NSTSB60.TFF vào C:/resource/fonts và khởi động lại máy nhưng ko thấy font thay đổi gì hết? Giúp với giúp với
  2. cường122

cường122 Thành viên

Được Like:
    29
    sau khi cài fontrouter , nó sẽ tạo thư mục X:\data\fonts , bạn chì cần chép 1 file font ( aaaaa.ttf ) vào thư mục đó rồi restart lại máy là đc. còn cái fontrouter thì hình như phải cài python s60 1.45 và pymodulpack 2.01 trc .

bạn dùng cái fontrouter này thữ xem . nhớ cài python trc nha bạn

Các file đính kèm:

hthuong thích bài này.
  3. Rose

Rose Thành viên

Được Like:
    24
    Mình cài FontRouter được rồi, nhưng cài xong ko thấy nó nằm ở đâu hết? Mình cài trong thẻ có đúng ko? Cách sử dụng ntn vậy8-|

Mình thích cái font này lắm, tải nó về thấy có tới 3 file *.ttf
    mà trong Z:/RESOURCE/FONTS của máy mình thì lại có 2 file S60SC.CCC, S60ZDIGI.TTF
    Làm sao để cài cái font như hình vào máy vậy@-)
  4. cường122

cường122 Thành viên

Được Like:
    29
    fontrouter ko có icon bạn a. , sau khi cài xong nó sẽ tạo thư mục E:\data\fonts , bạn chỉ cần chép 1 file font vào thư mục đó rồi restart lại dt thui
  5. hthuong

hthuong Thành viên

Được Like:
    4
    Sao cài vào e63 không được vậy pro ?báo lỗi không tương thích với điện thoại.
  6. tidus1989

tidus1989 Thành viên

Được Like:
    12
    hiz, có bác nào cho mình biết ý nghĩa của 4 cái font đc ko?
    nohindisnr60.ttf
    nohindissb60.ttf
    nohinditsb60.ttf
    s60zdigi.ttf
    mình thử thay mỗi cái = 1 loại font thì lúc thì nó hiện ra 2,3 loại font, lúc thì lại chỉ đc 1 loại. Ví dụ trong phần tin nhắn nhé, nếu để 4 loại font khác nhau thì tên người gửi nó là 1 kiểu, mà nội dung tin nhắn là 1 kiểu, trông rất hay ^^ nhưng ko rõ cái nào là tiêu đề cái nào là nội dung, mình thử tráo vị trí các font thì lúc đc lúc ko, nó nhẩy linh tinh lắm :|
  7. thituanhieu

thituanhieu Thành viên

Được Like:
    0
    Tôi đã copy một số font vào máy. Bây giờ nếu muốn chuyển đổi giữa các font chữ thì làm sao? Có ai biết chỉ dùm với? Hay là thích font nào thì chỉ copy một font đó.
  8. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Có ai có font Comic Sans MS và font Trebuchets MS không? Thích 2 font này thôi à :D

Mà mình chép 1 font vào thư mục font thôi à?
  9. caominh171

caominh171 Thành viên

Được Like:
    23
    Bạn tìm thử trong PC xem,mình nghĩ chắc có đó,chỉ sợ dung lượng lớn và ko hợp với đt thui :-?
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Cài FontRouter không cần đến những soft bạn nêu ra đâu, chỉ cần Sign nó hoặc Phone đã hack rùi thì cài được thui.
    Qua đây xem cách hướng dẫn thay đổi Font bằng soft FontRouter ha bạn
    Mã:
    http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php?t=101705
    cường122 and thichcoilen like this.