Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. manhtung244880

manhtung244880 Thành viên

Được Like:
    0
    font chữ Hàn Quốc

Các bạn ơi ! Có ai biết phần mềm font chữ Hàn Quốc để cài được trên N82 ko ? Làm ơn chỉ giùm mình với. Thank các bạn nhìu nha...............
  2. manhtung244880

manhtung244880 Thành viên

Được Like:
    0
    font chữ Hàn Quốc

Các bạn ơi ! Có ai biết phần mềm font chữ Hàn Quốc để cài được trên N82 ko ? Làm ơn chỉ giùm mình với. Thank các bạn nhìu nha...............
  3. kaka_02468

kaka_02468 Thành viên

Được Like:
    1
    Cho mình hỏi dể đọc được tiếng việt trên máy thì Mình dung Fonrouter cài lên máy sau đó chép Font Tahoma, hay Vareda v.v.v.v chỗ Font rồi resert máy lại thì nó đọc được tiêng việt phải không ?

Hôm qua mình mới nghịch chuyện Update phần mềm Cho N80 (Trước khi cài là nó đã đọc được tiêng việt trên máy rồi) nhưng update xong là vào rồi install lại cái siêu dịch để việt hoá phần mềm là nó không đọc được tiếng việt nữa luôn .
    MaiDinh thích bài này.
  4. huyhieu1410

huyhieu1410 Thành viên

Được Like:
    1
    bạn ơi

bạn ơi sao tôi tao thư muc Font trong resource ko được.nó ko cho tạo thì phải làm sao
  5. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Dùng đầu đọc thẻ, tạo thư mục font bằng máy tính đi bạn!
  6. huyhieu1410

huyhieu1410 Thành viên

Được Like:
    1
    thắc mắc

khi tao file font mình chỉ copy 1 fonts minh thích vào phải ko bạn.chứ ko copy nhìu fonts 1 lượt để có thể thay đổi như đổi thmes đúng ko.
  7. binthao29

binthao29 Thành viên

Được Like:
    1
    minh dang xai` n73 me phien bản là v 4.0750.31.2.1
    đã hack phone dc rùi nha!cài dc chương trình fontrouter rùi nhưng khi lấy font ỏ ngoài chép vào e:/resource/fonts thì máy lập tức bị reset mà khi reset nó còn có hiện tượng giống như máy vi tính bị hư cái card màn hình vậy đó.rùi bật nguồn lên lại thì có chữ nokia rùi lâu lắm nó mới lên dc.và khi vào dc thì thay font chữ dc thay đổi nhưng nó lại bị đứng ở màn hình chờ.chả biết sao lun.nếu lấy thẻ nhớ ra thì vô dc bình thường nhưng font thì vẫn mặc định.
    ae nào biết máy em bị j xin làm ơn chỉ cho em biết với nha.vì mới xài n73 à nên ko rành lắm.
    em nhớ có cái font nào mà hùi xưa em xài 7610 là nó file sis cài vô là dc liền à.anh em làm ơn giúp em với.
    còn cái mobireder sao ko dọc tiếng việt dc vậy?nó toàn ra ô vuông khi chữ nào có dấu ko à.anh em nào biết cách đọc tiếng việt mà ko càn chuyễn code k....?hoặc có ai ở thủ đức hơặc sài gòn có thể chuyển code free dùm em dc kio....em bao uống cafe.hì!
  8. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    1_ font thì bạn coppy vào X/resource/fonts chứ ko phải X:/data/fonts, nó khác với 7610 nha bạn, thư mục nào chưa có thì tạo ra thư mục đó
    2_ mobireader muốn đọc được tiếng việt thì bạn phải chỉnh lại phần cài đặt
  9. huyhieu1410

huyhieu1410 Thành viên

Được Like:
    1
    đã thử nghiệm trên E71 thành công

thứ nhất cài fontsrouter tren thẻ nhớ.chọn 1 fonts mà bạn vừa ý nhất.tôi thì dùng fonts YaHeiHandelGotD-Full. sau đó bạn dùng đầu dọc thẻ tạo 1 file font trong e/resource/fonts và copy file font bạn đã vừa lòng vào đó.gắn thẻ nhớ lại và reset lại máy.đó là cách làm đúng và đã thử nghiệm sau nhìu làn làm hoài mà ko được.
    1/quan trọng thứ nhất phải cài chương trình fontsrouter.
    2/thứ 2 là phải gỡ thẻ nhớ để tạo file fonts và copy vào đó và lắp lại.nên hãy chọn kĩ fonts nha.chứ ko vừa ý phải tháo ra tháo vô cài lại sợ hở chỗ để thẻ nhớ trong máy thì toi.
    tôi ko biết gởi file nên ai cần files để đổi fonts pm nick : huy_hieu1410.tôi sẽ hướng dẫn tận tình.vì tôi tự mò cực wa1 nên muốn giúp các bạn khỏi cực.hihi
    MaiDinh thích bài này.
  10. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Mình cài fontRouter xong để font ở folder khác, không fải resource/fonts có làm sao đâu:|