Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. cường122

cường122 Thành viên

Được Like:
    29
    cài fontrouter xong chép font vào x:/data/fonts , (x la ổ đĩa bạn cài đặt fontrouter)
    MaiDinh and nhutphi like this.
  2. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Ý bảo là để fonts ở đâu cũng dùng được, không nhất thiết fải để trong resource/fonts:|
  3. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Bác nào dùng Font Router lâu rồi thì chỉ dẫn cho em cái. Mấy cái options trong đấy như Zoom Ratio, Chroma..... có tác dụng gì? Tìm được mấy cái font trông đẹp, hỗ trợ Unicode mà cài vào nhỏ quá, không đọc được:-<
  4. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Qua đây làm theo cách này để cài đặt Font cho Phone của bạn đây. Phần Zoom Ratio dùng để phóng to hoặc thu nhỏ kích thước Font hiển thị. Còn mấy phần kia ít vọc tới nên hổng rành gì mấy :D
    Mã:
    http://gsm.vnshowpost.php?p=886958&postcount=1
    ddthanh05 thích bài này.
  5. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Mình tự cài được rồi:D Có 1 cái font đẹp share cho anh em. Để Zoom Ratio 110 hoặc 115, style Italic sẽ rất đẹp, hỗ trợ hiển thị cả tiếng Việt\m/

Các file đính kèm:

MaiDinh and cường122 like this.
  6. tuancauchui

tuancauchui Thành viên

Được Like:
    0
    e 61:vấn đề em cài mấy cái này ko thể đọc đươck vì lỗi pông,máy em thấy bảo là bản mới nhất rùi,nhưng xem kĩ langue có tiếng trugn và tiếng anh pải chăng giờ pải up date bản châu âu mới đọc được tiếng việt,em cop font như bác gì trong 4rom dạy cài mà chả được hay pải cài 1 cái thui em copy hết tất mẫu pông vào thư mục font!chỉ em với!1 lần cuối!
  7. binthao29

binthao29 Thành viên

Được Like:
    1
    minh dang xai` n73 me phien bản là v 4.0750.31.2.1
    đã hack phone dc rùi nha!cài dc chương trình fontrouter rùi nhưng khi lấy font ỏ ngoài chép vào e:/resource/fonts thì máy lập tức bị reset mà khi reset nó còn có hiện tượng giống như máy vi tính bị hư cái card màn hình vậy đó.rùi bật nguồn lên lại thì có chữ nokia rùi lâu lắm nó mới lên dc.và khi vào dc thì thay font chữ dc thay đổi nhưng nó lại bị đứng ở màn hình chờ.chả biết sao lun.nếu lấy thẻ nhớ ra thì vô dc bình thường nhưng font thì vẫn mặc định.
    ae nào biết máy em bị j xin làm ơn chỉ cho em biết với nha.vì mới xài n73 à nên ko rành lắm.
    em nhớ có cái font nào mà hùi xưa em xài 7610 là nó file sis cài vô là dc liền à.anh em làm ơn giúp em với.
    cai mobireder thi` em lam dc rui.nhung font của hệ thống thì vẫn ko dc lun.khi cài và rết lai thì no len và đứng lun ở màn hình chính 2cột sống và pin thì k hiện lên lun.em pó tay rồi!
  8. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Có thể font đó không tương thích rùi nên nó mới có hiện tượng giống bạn nói ( máy đơ, tháo thẻ thì xài được ). Thử để font bên ổ C và dùng thử cái bộ font này xem sao ( đọc được TV có dấu luôn đó nha ). Qua đây xem cách để font bên ổ C nà
    Mã:
    http://gsm.vnshowpost.php?p=886958&postcount=1

Các file đính kèm:

binthao29, Desperando and ddthanh05 like this.
  9. kiepngheo88

kiepngheo88 Thành viên

Được Like:
    1
    bạn vô ổ E:/data nếu không thấy folder fonts trong data thi tạo ra 1 thư mục fonts rùi chép file fontrouter.ini vào folders fonts vừa tạo
    binthao29 thích bài này.
  10. tichau

tichau Guest

Cái E71 của mình chả cần cài thêm font mà lướt web cũng đọc tiếng Việt ầm ầm có sao đâu :D.
    MaiDinh thích bài này.