Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. cường122

cường122 Thành viên

Được Like:
    29
    nếu chỉ xài font router thì chép vào ../data/fonts nếu cài thêm fontmanager thì chép đâu cũng dc vì trong fontmanager có dẫn thư mục chứa font , do bạn nói font router nên đâu biết rõ
  2. binthao29

binthao29 Thành viên

Được Like:
    1
    có cách nào mà ko cần chép vào ổ C mà vẫn đọc được font ko anh?em xai n73 me đó,.anh có fonts nào chuẫn cho n73 me và xài cả TV dc lun nha.thank nhìu lắm.anh có thẻ7 chỉ em 1 cách rành mạch dc k?
  3. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Thì cái font mình up lên hỗ trợ đọc TV rõ ràng ( máy N85 không có Language TV nhưng mình nạp font đó vô thì vào Web đọc TV phà phà luôn ). Cài font vào ổ C chỉ phòng trường hợp bạn muốn kết nối máy với PC thông qua chế độ Mass Storge ( máy mình tích hợp ổ cứng luôn nên không thể tháo ra như thẻ nhớ ngoài được ) mà không gặp lỗi thui đó mà. Không thích để ở ổ C thì bạn làm giống bài bên này nà
    Mã:
    http://gsm.vnshowpost.php?p=1321933&postcount=139
    binthao29 thích bài này.
  4. binthao29

binthao29 Thành viên

Được Like:
    1
    mình cài cái font của bạn vào e:/data/fonts (và mình cũng chép cái file fontrouter.ini j đó vô cái chổ data/fonts lun rùi mà vẫn ko dc.nó cứ hiện ra cái màn hình chờ là đứng à mặc dù thấy nó có đổi fonts ở ngoài nhưng nó bị đứng cứng ngắt.2 cột sống và pin mất tiêu lun.p¬ tháo thẻ tháo pin là khởi động lại mới dc.chả hiểu làm sao nữa đây!!
    bạn có yahoo ko???ra nói chiện cho dễ.yahoo mình là binthao29_ver2 nha.có j buzz nha!
  5. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Nếu vậy thì bạn chịu khó cài cái FontRouter đó vào ổ E rùi chuyển nó qua ổ C đi, chắc nó chạm phần mềm rùi nên máy bạn mới bị vậy. Làm giống bên này này, mà cái font của mình Share cũng không có nặng KB lắm đâu nên để bên ổ C cũng không có ảnh hưởng gì đến Ram hay bộ nhớ máy.
    Mã:
    http://gsm.vnshowpost.php?p=886958&postcount=1
    tuancauchui and MaiDinh like this.
  6. huyngoc

huyngoc Thành viên

Được Like:
    2
    sao phức tạp quá
  7. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Bạn nào dùng Quick Ofice Primier6.xx cr@ked ( BinPDA, Illusion....) thì đừng nên cài font router , sẽ báo lỗi không đọc được các file dạng *.xls sau 1 thời gian sử dụng .
  8. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Bạn đọc thấy phức tạp nhưng làm rất dễ bạn à, không khó đâu. Thử đi ha :D
    Soft QO cr@ked là soft gì vậy bạn :-/ . Viết hổng rõ ràng làm mờ thông tin luôn :))
    MaiDinh thích bài này.
  9. ddthanh05

ddthanh05 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình cài 1 font chữ đang sử dụng vào E\resource\fonts..., còn những font khác không sử dụng nhưng để dự phòng mình chép vào cũng ổ E luôn, nhưng khác thư mục có được không vậy? có bị treo máy hay trục trặc gì không? Pác nào biết chỉ giùm! cảm ơn!
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Không sao đâu bạn à, FontRouter nó có đoạn text tới đường dẫn đến Font bạn muốn làm Font chính rùi. Vì vậy bạn có thể để mấy Font khác vào đâu bạn muốn ( như E:\Other chẳng hạn ).
    MaiDinh and ddthanh05 like this.