Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. MrSeries

MrSeries Thành viên

Được Like:
    142
    máy N92 của em chưa đụng chmj gì hết,muốn cài bộ font của bác Chung trên Sticky thì phải làm như thế nào ạ? :) thanks các anh!
  2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Bạn thoát cái Font Rounter Man đi rùi vô Settings - General - Personalisation - Display - Font size, chỗ này bạn chọn là Large ha. Xong vô tin nhắn thử coi chữ có lớn được chút nào hay không ha. Còn không thì bạn thử chỉnh thông số Zoom ratio lớn hơn số mặc định trong Font Rounter thử xem ( để cỡ 110 ).
    Bạn tháo thẻ nhớ ra rùi kết nối với PC bằng đầu đọc thẻ, sau đó mở chế độ xem file ẩn trên PC trong Folder Option. Truy cập vô ổ thẻ nhớ trên PC và tìm folder tên Resource, tạo 1 new folder và đặt tên là Fonts. Giờ thì bạn tải font bạn thích về, giải nén ra và chép vô folder Fonts đó. Gắn thẻ nhớ vô phone và thưởng thức hậu quả ha =)).
    kuby and MrSeries like this.
  3. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Các Bro cho hỏi dùng Font Router Man. có cách nào để font trên ổ C không:D để trên thẻ thế những lúc rút thẻ ra thì treo máy à?
  4. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Qua đây xem cách thứ 2 để biết cách để Font trên ổ C nà bạn
    Mã:
    [URL="http://www.gsm.vn/forum/main/1531173-114-post/"]http://www.gsm.vn/forum/main/1531173-114-post/[/URL]
    met3ora thích bài này.
  5. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Mình cũng vừa đọc xong. Nhưng mình không dùng thẻ nhớ, để đi mượn cái thẻ nào dùng tạm:">
  6. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Ngồi nghịch ngợm tìm ra được cách đổi font chữ rất đơn giản, để font chữ trên ổ C và không cần phải làm theo cách 2 (rắc rối) như của bạn:D
    Trước hết down file đính kèm đây cài vào máy (2 files), sau đó copy các font mà các bạn muốn dùng để thay đổi vào trong C:\Data\Fonts. Chạy FontRouterManager trong thư mục Installations, bây giờ bạn chỉ việc thay *.* trong đường dẫn đến font đúng như tên font bạn đã copy vào, ví dụ \Data\Fonts\Arial.ttf rồi restart lại máy. Rất đơn giản đúng không:D

Các file đính kèm:

7. phanhien

phanhien Thành viên

Được Like:
    158
    Máy em là N82 bản mới nhất. ở màn hình chờ phần search nó viết thành 2 dòng vậy có cách nào cho nó thành một dòng hoặc cho mất luôn dòng đó đi được không các Pro?
  8. met3ora

met3ora Thành viên

Được Like:
    37
    Vào Settings tìm trong phần Home Screen ấy, tắt cái search đi là được.
  9. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Bạn chọn cài 1 font chữ có size nhỏ hơn xem nhé. Hoặc xài patch (for hacked phones). Chúc bạn thành công.
    Trên N82 không có tuỳ chọn ấy đâu bạn.
  10. phanhien

phanhien Thành viên

Được Like:
    158
    Chính xác. N82 không có tuỳ chọn đó. Patch nào vậy bác? Bác bảo em với!