Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. Joker2Go

Joker2Go Thành viên

Được Like:
    8
    Cái này hình như phải cài FontRouter.

Xóa font đã copy vào rồi restart.
  2. anhcuong8x

anhcuong8x Thành viên

Được Like:
    0
    mình cũng có câu hỏi giông bạn nj`
  3. jupiter

jupiter Thành viên

Được Like:
    1
    Sao em không thấy mục font ở trong máy nhỉ ? Em dùng cả PC và đt đều không thấy mục đó . Các bác có phải dùng phần mềm nào không ?

Font đẹp quá !
  4. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    nếu chưa có thư mục Fonts thì bạn có thể dùng trình quản lý(Xplorer chẳng hạn,ấn phím 9) để tạo thư mục Fonts trong thư mục Resource, sau khi tạo được thư mục Fonts rồi thì ban muốn làm gì thì làm
  5. kidads

kidads Thành viên

Được Like:
    179
    Hix, sao em lam giống như hướng dẫn, chép font vào , khởi động lại mà ko thấy gì hết vậy ? Có cần fải hack phone ko? Máy em N82 V30 Chưa hack đc! Thank
  6. awp1323

awp1323 Thành viên

Được Like:
    769
    phải cài fontrouter thì mới dùng đc. sau khi cài fontrouter thì chép font vào thư mục fonts trong e:/resource. nếu chưa có thư mục đó thì tạo ra nhé
    còn muốn xóa thì remove cái fonrouter đi. nếu k remove nó mà chỉ xóa font thì khởi động lại sẽ chỉ hiện mỗi chữ nokia và.... k chạy tiếp. chỉ còn cách tháo pin:-<:-<:-<
    m bị mấy quả rồi. lưu ý là font cài vào đôi khi bị xung đột với phần mềm. m cài font, sau đó cứ vào cái Merrian Webster, khi thoát ra là bị restart:-L
    fontrouter up ở dưới nhéo:)o:)

PS: k cần phải hack phone. dùng card reader để cóp font vào thư mục e:\resource\fonts

Các file đính kèm:

hthuong and yeuruoi like this.
  7. elisphuong

elisphuong Thành viên

Được Like:
    420
    Các bạn cài FontRouter cũng được mà ko cần cài cũng được, tất cả các fonts trên ưng ý fonts nào thì chép vào thư mục e:\resource\fonts rồi khởi động lại là ok thôi. tất cả các fonts trên mình đều dùng cách chép vào thư mục như trên rồi khởi động lại ok hết đó (không cần cài FontRouter) test ok hết trên N75 của mình.
  8. lee_

lee_ Thành viên

Được Like:
    45
    Cuối cùng thì cũng biết tại sao lại không đổi được ... Em post ở đây sẵn tiện anh em nào gặp trường hợp như em thì tham khảo nhé ...
    Nguyên nhân : tên file font không trùng khớp với tên font cần dùng trong hệ thống ( mỗi FW có 1 seria tên font )
    Cách khắc phục :
    _ Vào X-plorer : ổ Z:\resources\fonts xem tên các file font trong mục đó ... sau đó mình ghi lại tên các file font đó ,sau đó sửa tên các file font cần thay trùng với file font trong Z:\resources\fonts ... sau đó bỏ vào E:\resources\fonts .... Reset lại máy ... 100% thành công ... he he ... :>
    ziczac66, hoaca388 and tanthp like this.
  9. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    lỗi mà bạn nói là ko trùng tên là điều dĩ nhiên rồi, sửa tên là cách đúng nhất, tuy nhiên điều này đã được giải quyết khi bạn cài FontRouter và ko cần phải đổi tên Font cho hợp với máy nữa, còn nếu đã cài FontRouter hoặc đã đổi tên font mà vẫn ko được là do font đó ko hợp với máy thôi, việc này thì xảy ra rất nhiều, thậm chí còn làm treo cả máy.....
  10. cường122

cường122 Thành viên

Được Like:
    29
    giúp mình cái này nha. hồi trc mình cài fontRouter thì nó tạo thư muc E:\data\fonts tropng này có file fontrouter.ini để edit dùng đc chế độ úb đó . nhưng ko hiểu sao giờ minh cài thì nó ko có thư mục đó nữa, mà file fontrouter.ini nó nằm ở thư mục gốc E:\ vậy làm sao để xài dc chế độ usb .