Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. lee_

lee_ Thành viên

Được Like:
    45
    Điều dĩ nhiên mà anh nói topic trên hình như không hướng dẫn , em nghĩ là 1 số anh em cũng sẽ gặp tình trạng như em ...

Máy em không cài được Python (5700), nên có lẽ cách em làm tuy thủ công nhưng cũng có thêm kiến thức...
    Không biết có phải em hên không mà đổi hơn 2 chục font rồi vẫn không bị lỗi gì hết...
  2. awp1323

awp1323 Thành viên

Được Like:
    769
    rút thẻ nhớ ra dùng card reader nhé... #:-s#:-s
    có font nào hỗ trợ tiếng việt hoàn hảo k các bro?? cài vào toàn bị lỗi tiếng việt.. trông rất xấu>:p>:p>:p
  3. elisphuong

elisphuong Thành viên

Được Like:
    420
    fonts này hỗ trợ unicode nè. you dùng fonts này thử coi có được kô (mình dùng N75 của OS9.1 ko hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt, bạn xài OS9.2 thì test thử xem sao)

thaiphong82hp, awp1323 and andrew14 like this.
  4. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    Định down font trên của bạn hỗ trợ Unicode về nhưng Media fire lại đang bị down. Bạn rảnh up lên link khác dùm nhé! tks!
    À còn font nào hỗ trợ Unicode thì up luôn cho mình xin nhé. Vì máy mình toàn để ngôn ngữ tiếng Việt nên phải dùng font Unicode.
  5. elisphuong

elisphuong Thành viên

Được Like:
    420
    Mình up trực tiếp lên diễn đàn cho bạn luôn nè.

Các file đính kèm:

6. darkangel89

darkangel89 Thành viên

Được Like:
    6
    Bác elisphuong cho mình hỏi xíu nha. Lúc trc mình có cài font làm cho chữ nó đậm lên bây h cài mấy cái font của bác thì phải xoá font chữ đậm, bác có cách nào làm cho chữ vừa đậm vừa đẹp như mấy cái font của bác up kg?
  7. elisphuong

elisphuong Thành viên

Được Like:
    420
    Thì bạn chỉ cần chép fonts mình up vào thẻ (nhớ là được fonts nào chép fonts đó chứ không phải chép tất cả các fonts mình up nha) rồi khởi động lại phone, thì fonts trên phone bạn hiển thị giống hình minh họa của mình thôi. Chúc vui
  8. ziczac66

ziczac66 Thành viên

Được Like:
    49
    Bạn nói chỉ được cái đúng thôi, mình đã test và thành công 100%. Làm như thế này đỡ phải cài lằng nhằng cai FontRouter, đỡ tốn ram.
  9. mylove3401

mylove3401 Thành viên

Được Like:
    7
    các bạn cho mình hỏi là đổi font này có cần fải hack phone ko vậy ? vì khi mình tao folder mới hay chép bất cứ file gì vào trong resources trong cả ổ C và E đều bị báo lỗi là can't create dir ,
  10. lee_

lee_ Thành viên

Được Like:
    45
    hack font có gì đâu bạn , chỉ mất có 3 phút chứ đâu khó khăn gì , bù lại bạn thoải mái cài soft vào .... :)
    mylove3401 thích bài này.