Thảo luận về Font chữ cho máy Symbian S60 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. minhhungenjoy

minhhungenjoy Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn hãy vào phần mềm Việt Hóa mà Download phần TTPod 3.2 Việt ỡ trên về thử xem mình cài rồi rất good chúc Bạn thành công
  2. minhhungenjoy

minhhungenjoy Thành viên

Được Like:
    2
    Nếu Bạn sài N73 thì Bạn hãy Download file này về và hack . Bước 1 là cài xlore 1.22.Bước 2 Bạn vào file singphone giải nén ra và cài hellocabi rồi nhấn nút Menu trên bàn phím cho xlore ở chế độ chờ rồi vào hộp ứng dụng tìm đến file vừa cài chọn Opitons chọn menu 1 chọn yes .rồi trở vào xlore nhấnp phím 0 và đánh dấu vào Hiden file . sytem file rồi BACK sau đó tìm đến file singphone Extra tới ổ c tìm đến other sys.Bin nhấn ok rồi thoát ra khởi động lại máy . Cuối cùng là Bạn cài capoff & capon.để copy fonts vào hộp ứng dụng thì Bạn chỉ cần nhá vào capoff rồi vào xloer mà tự do copy hay chỉnh sữa xong rồi thì nhấn capon . Chúc Bạn thành công

Các file đính kèm:

vtt232 and blackcatx13 like this.
  3. cofer_tqc

cofer_tqc Thành viên

Được Like:
    127
    Font Hoa- Việt 60v3rd

Lâu lắm rồi không vào diễn đàn, hôm nay quay lại xin bày tỏ nỗi lòng với anh em thân yêu. Chuyện là thế này, sau nhiều lần phải format và đem tới Care mình rút ra cách tạo font tiếng Hoa và tiếng Việt trên cùng 1 máy.

Đầu tiên tải font này về
    HTML:
    http://www.mediafire.com/?tnnhzlkwjmf
    (mình thấy font này là chuẩn nhất) và chép vào thẻ nhớ theo đường dẫn E:\resource\fonts
    Sau đó các bạn cài fontrouter vào máy và restart lại máy.

Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54 (6.39 MB)

HTML:
    http://www.mediafire.com/?4e33mrzqcd3

Lưu ý: khi đã cài Psiloc Crystal Chinese Localization thì không cần cài FontRouter và font S60v3 CN-VN regular nữa và ngược lại

Cảm ơn Xiaohoang-Pdaviet giúp đỡ thực hiện bài viết này!!!

Các file đính kèm:

fakahaka, dungthoi, mtn and 3 others like this.
  4. fakahaka

fakahaka Thành viên

Được Like:
    449
    bạn ới!!!
    cho mình hỏi là chương trình này có thể xài cho 5700 được ko?
    mình cũng vì có nhiều chương trình mình cài ko thể nào đọc được tiếng hoa mà toàn là ra ô vuông với lại nhiều lúc chương trình tiếng hoa mình ko thể cài vào được
  5. fakahaka

fakahaka Thành viên

Được Like:
    449
    pác ới!!!
    sao em cài phần mềm Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54
    thì nó toàn là báo lỗi cập nhật ko àh ko thể nào cài được em có đổi năm mà cũng vậy ~X(
    còn trong
    E:\resource của em thì ko thể nào tạo thư mục fonts và em cài FontRouter thì nó báo là phần mềm ko thích hợp với máy em bỏ wa luôn để cài thì ko thấy icon của nó #-o
    pác có cái nào khác để cài vào có thể đọc được tiếng hoa thì send cho em nhé
    thank pác
  6. cofer_tqc

cofer_tqc Thành viên

Được Like:
    127
    Nó thích hợp cho mọi 60v3

Cài vào báo không tương thích nhưng đừng lo, chương trình này không có icon bạn à, Psiloc Crystal Chinese Localization v1.54 nghe nói hay bị lỗi, bạn nên cài fontrouter và chép vào thẻ nhớ resource\fonts nha. Thân
    fakahaka thích bài này.
  7. Quang Hiền

Quang Hiền Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn và chúc mừng năm mới các bác
  8. fakahaka

fakahaka Thành viên

Được Like:
    449
    mình cài và làm như thế thì thấy font nó thay đổi nhưng mà thư mục nó nằm trên ổ C và mình ko thể remove hay chép vào ổ E được bạn làm cách nào thì chỉ cho mình nhé
    thank bạn nhiều
  9. cofer_tqc

cofer_tqc Thành viên

Được Like:
    127
    Bạn không cần phải chép gì ở ổ C, bạn cứ cài trên thẻ và chép cái font 14mb vào thẻ theo Resource\Fonts xong bạn restart là ok, đừng chép trên máy nguy hiểm lắm
  10. dungthoi

dungthoi Thành viên

Được Like:
    4
    Máy N95 8G không chạy được File fontrouter bác ah . Bác có cách khác giúp không.