Thảo luận về Ir Remote: Phần mềm điều khiển tivi bằng cổng hông ngoại trên mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    Bác tichau nói sao á. Phap sư tui thử điều khiển cái TV hiệu SamSung ở nhà ở khoảng cách 7m vẫn ok mà.
    Mẹo để Điều khiển thiết bị hiệu quả nhất là xem ký hiệu của Remote. ( Hiii, cái remote SamSung ở nhà nó ghi là: 00104M, mình chọn trong PM Remote là 00104K <== điều khiển tốt ở khỏang cách 7m..)
    vuong234 thích bài này.
  2. tichau

tichau Guest

Tui xài 6600 mà :D ,khoảng cách 2m là bó tay :D .
  3. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    OK, Sáng Mai Pháp Sư qua kho, rùi bắn cho:D:D Nhớ qua cô Hiền mua cafe sẵn. Hiiii:D:D

Hiii, 6600 1,5m là ok wa' rùi:D:D
    Note: Không phải TV nào cũng điều khiển đc đâu, nhất là mấy cái JVC đời mới sau này, tìm hoài không ra cái mã hiệu cổng hồng ngoại của nó ( Bùn bùn 5 phút: nhà có 5 cái TV, chỉ Điều khiển đc 4 cái, còn 1 cái thì pó tay)
  4. khongngungtroi

khongngungtroi Thành viên

Được Like:
    7
    N73 cũng chỉ được khoảng 2m thôi, nhưng PM còn thiếu nhiều Mã lắm, phải Refresh lại mới có đủ.
  5. tichau

tichau Guest

Nếu không ok thì cứ reboot máy lại nhé bà con.Tui thấy tây họ nói như thế,bởi vì tui xài 6600 nên không biết,nếu nói sai thì thông cảm nha :D (không phải cái gì Mod cũng đúng đâu =)) )
  6. phanhien

phanhien Thành viên

Được Like:
    158
    các bác có biết đầu kỹ thuật số của tàu thì dùng cái gì không? nhà em đang hỏng mất cái điều khiển. tức quá. còn đầu DVD california nữa. Các bác giúp em cái.
  7. chuotlon444

chuotlon444 Thành viên

Được Like:
    1
    Các bac cho E hỏi E mới dùng con p990 nay và la thanh vien mơi nên k hiểu nhiều về diễn đàn. Các bác cho E xin ít fần mềm và cách cài đặt E doow mấy cái về toàn báo lỗi thôi các Bác à.
    bboy_tna0801 thích bài này.
  8. NGUA TROI

NGUA TROI Thành viên

Được Like:
    2
    Psiloc.irRemote.v1.00.S60v3.SymbianOS9.1.

sao e cài phần 3 nó báo expired certificate hoài vậy các bác. mong các bác giúp em
  9. Puskin

Puskin Thành viên

Được Like:
    3
    vào setup cài lùi ngày lại rồi isntall vd:01/0112/2006
  10. vnmis

vnmis Thành viên

Được Like:
    14
    mình thì cài đúng 3 bước 1,2,3 rồi, đến lúc add 1 cái device nào đó vào, thì chương trình bị thoát, chạy lại thì nó báo Protected by D.R.M rồi báo: irRemote: Feature not supported.

Thế mới chuối.

Máy N92, ki đã sai