Thảo luận về Ir Remote: Phần mềm điều khiển tivi bằng cổng hông ngoại trên mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. romanHN

romanHN Thành viên

Được Like:
    11
    Bác Pháp sư cho em xin cái phần mềm điểu khiển ti vi nhà hàng xóm này với, mà sao các bác cứ phải sign imei, em không hiểu làm vậy để làm gì, bác nào biết chỉ rùm em với
  2. Hp93

Hp93 Thành viên

Được Like:
    215
    Cái IR này ít chương trình quá. Em tìm suýt lòi cả mắt mà chẳng thấy cái điều hòa đâu. Mà cái N95 và N73 hay j` j` đấy trong mục other là cái j vậy mấy bác? Dùng để điều khiển điẹn thoại của người khác ah? Nếu đúng thế thì hay quá 8->=P~;))=))

Điều khiển TV nhà mình nhá. Ko điều khiển đc TV nhà hàng xóm đâu vì cái này khoảng cách đâu co xa lắm đâu. chắc 5m là hết cỡ. Với cả bro cũng phải biết chính xác model của nó để tìm pg thích hợp. Mà nếu có điều khiển đc thì cũng đừng dại kẻo nó biết nó oánh cho thì khổ 8-}>:)8-}>:) Mình ko co máy tính ở đây nên chờ bro khác share cho nhá.

Bro phải viết là *.ir Chứ viết kiểu đó người ta dễ hiểu nhầm lắm... 8-}
  3. lienhong75

lienhong75 Thành viên

Được Like:
    95
    N93 sau khi khôi phục cài đặt gốc bằng 12345 , các file phần mềm điều cài đặt được trừ irRmote trước đó vẫn sử dụng điều khiển tivi bình thường. Bạn nào có cách khắc phục hiện tượng này không ?
    xin cám ơn !
  4. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Thế bạn đã hack phone chưa, đang dùng bản nào. Khi cài nó báo lỗi thế nào? Bây h có bản 1.04 rồi, cài phát ăn ngay.
  5. Hp93

Hp93 Thành viên

Được Like:
    215
    Bản trc đấy vẫn cài ngon mà bro
  6. romanHN

romanHN Thành viên

Được Like:
    11
    em không thể cài được bản này cho OS 9.2 các bác ạ, giúp em với
  7. Hp93

Hp93 Thành viên

Được Like:
    215
    Cái phần mềm điều khển TV nhà hàng xóm của bác đây 8-} Bản 1.04 đã bơm thuốc>:)
    Pháp Sư, ltdz320, tazanvn1 người khác thích bài này.
  8. mtn

mtn Thành viên

Được Like:
    224
    Ai đã cài được v1.03 và 1.04 ở những máy chưa hack xin cho biết kinh nghiệm. Máy có nhất thiết phải hack không. Sign có gì đặc biệt.
    Trên mạng có một số file cài các version này, có thể file này cài được, nhưng file khác thì không, bạn up dùm file đã cài được.
    Phần update code (file *.ir) và sử dụng thì không cần, chỉ phần cài đặt thôi.

Tôi không thể nào cài được các version 1.03, 1.04 (E 65 chưa hack, đang dùng firmware 3), bị báo là Required application access not granted.

Tôi đã xem trên một số forum, nhưng không đâu có câu trả lời thỏa đáng. Đã làm rồi thì mới nói chính xác được. Dù sao cũng cám ơn mọi sự chỉ dẫn.
  9. mtn

mtn Thành viên

Được Like:
    224
    ----------------------

Cổng hồng ngoại của E 65 nằm ở phía dưới, cạnh jac cắm cáp và nguồn xạc.
    Trong setting của iRemote bạn phải để Orientation là Bottom, sử dụng thì chĩa cổng hồng ngoại về TV, màn hình Remote sẽ có dạng thuận chiều như bình thường
  10. mtn

mtn Thành viên

Được Like:
    224
    -------------------------

Máy của bạn tienthembg chắc là đã hack rồi phải không. Tôi không thể nào cài được v1.04/v1.03, chắc là vì chưa hack.