Thảo luận về Ir Remote: Phần mềm điều khiển tivi bằng cổng hông ngoại trên mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. raptor

raptor Thành viên

Được Like:
    48
    các bác dùng thế nào ấy chứ, cách 2m đảm bảo vẫn dùng được, chỉ cần các bác chỉnh đúng hướng cổng hồng ngoại là ổn mừ, đừng bấm phím điều khiền quá nhanh, đảm bảo các bác dùng được khi xem TV ở phạm vi an toàn cho mắt, với đầu DVD/CD, máy chiếu (có từng loại) cũng ổn, nhưng em chịu với mấy cái điều hoà~X(~X(~X(. Cái này cũng hữu dụng chứ không như cái đuổi muỗi đâu
  2. pemy

pemy Thành viên

Được Like:
    13
    cái tivi sam sung nhà tui nè ! chỉnh đủ loại sam sung ! chỉnh đã rùi chỉ có 1 cái đc nhưng phải dí sát vào !
  3. quocgia_n70

quocgia_n70 Thành viên

Được Like:
    24
    Mình cài trên E71,test cái TV Sony ở nhà cách 7m còn bấm được,lố 7m hết bấm được
    Chắc có lẽ là được khoảng 7m. Cài lên chỉnh hay quá các bác,chưa test được cái điều hoà
  4. hoami86

hoami86 Thành viên

Được Like:
    0
    may anh noi sao chu em thay chuong trinh duoi muoi rat co hieu qua ma. con cai remote nay chua bao gio em chinh dc cai tivi sony o nha het.

Gõ tiếng Việt có dấu khi post bài!
  5. nguyento1986

nguyento1986 Thành viên

Được Like:
    0
    sao e cài ban 1.3 được rồi ko cần acitive gi hết nhưng nghe bác kia nói là 1.0 chạy tốt cho e71 nên e remove và cài lại, khi cài ban 1.3 của bác gi đó nói là không cần sign nhưng cài vô nó bắt e phải acitve, rồi sau đó e remove thang 1.0 cài lại 1.3 nhưng no vẫn bảo e là phải active mới chết chứ lăng tăng giờ ko sài gi được hết^:)^
  6. raptor

raptor Thành viên

Được Like:
    48
    Sao các bác không dùng được thế nhỉ :-?:-?:-?. Em vẫn dùng ổn mà, máy của em là E50
  7. doccobi

doccobi Thành viên

Được Like:
    0
    các bác ơi em xài n73,em cài phần điều khiển tivi hong được,em hackphone rồi,các bác chỉ em với,và sign dùm em imei của em là 353641011909714 các bác giúp em với,em thích chương trình này lắm ma em gà lắm.và hướng dẩn em cài với,em cám ơn các bác
  8. nilku

nilku Thành viên

Được Like:
    1
    Máy bạn đã hack thì sign làm gì nữa.bạn ko điều khiển được cũng ko có gì lạ bởi ko phải tất cả đề điều khiên được.mình cũng dùng N73 đã cài nhưng thấy ko được ok cho lắm.nếu bạn dùng bản v1.04 thì chỉ có 1 file cài duy nhất cú ấn ok la được thôi hihi
    doccobi thích bài này.
  9. tichau

tichau Guest

Cái remote này chỉ cài chơi cho vui thôi chứ nó không thật sự hiệu quả lắm đâu :D.
  10. x_bike

x_bike Thành viên

Được Like:
    89
    phần mềm này chỉ có tác dụng thực sự nếu hồng ngoại của phone mạnh, em đã dùng cho E71 và thấy ở khoách cách 3 đến 5m dùng rất ok, từ tivi đời cổ cho đến đời mới làm láng. chỉ cần chọn đúng model và chọn đại một đời nào đó và bấm. hôm trước vào quán cà phê thếy cái tivi màn hình phẳng to đùng của samsung, chả biết hiệu gì, nhưng chọn model đầu tiên trong list samsung, điều khiển ầm ầm mà thằng chủ quán cứ ngớ cả người vì nó không biết ai chuyển kênh cả.
    vuong234 thích bài này.