Thảo luận về KPD (Phần mềm hiển thị danh bạ điện thoại cố định)

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. nob

nob Thành viên

Được Like:
    12
    Không chạy được trên E51

Cái này không cài được trên Nokia É phải không các pác?
  2. tuan_cpt

tuan_cpt Thành viên

Được Like:
    290
    có bản nào chạy cho QD ko các bác bản 2.3 có crccc không ah ?
  3. breakordestroy

breakordestroy Thành viên

Được Like:
    39
    Bạn đã cập nhật bản mới chưa, con N73 của mình không thấy bị trường hợp này...
  4. tnl

tnl Thành viên

Được Like:
    538
    Không vào được trang chủ.Mình đang ghóp ý với người làm ra KPD cơ mà!PM cho s60v3 mới ra còn nhiều lỗi,có người cài vào phải FORMAT máy,và KPD s60v1,2 vẫn dùng thử 7 ngày.Từ những điều trên mình mới đưa ra ghóp ý như vậy.Mình cũng như những người sử dụng khác đều không muốn trả chi phí cho PM điện thoại vì có thể tìm rất dễ những PM thương mại đã bẻ khóa trên mạng.Forum này bảo hộ KPD,nhưng sang forum khác người ta lại không nghĩ thế,chỉ có 1 câu là : Hãy tôn trọng bản quyền phần mềm việt mà thôi!:p

KPD 2.3 LÀ PHIÊN BẢN CUỐI CÙNG CỦA mobisoft
    "KPD 2.3 hỗ trợ hầu hết các dòng điện thoại chạy Symbian. Hiện tại còn thiếu phiên bản cho N-gage, KPD 2.3 là phiên bản KPD cuối cùng cho Symbian OS 6.x. Với N9300, N9500, N7710, rất tiếc chúng tôi không phát triển KPD nữa vì không còn bộ công cụ và thư viện phù hợp"

Có lẽ mobisoft đang tập trung vào phát triển bảo mật PM,người dùng thì lại thích cập nhật tính năng và data.=((
  5. banong

banong Nick Vi Phạm

Được Like:
    2,829
    Em mới cài lại bản mới nhất. Hoàn hảo.
  6. Bhthuan

Bhthuan Ex-Mod

Được Like:
    105
    Bạn nói nghe có vẻ hay nhỉ? Tôn trọng bản quyền phần mềm Việt như thế nào? chẳng lẽ cứ kêu gọi suông vậy sao?

Về vấn đề các bug của KPD thì đã gọi là phần mềm thì phải có bug vì có cả ngàn tình huống người dùng khác nhau, KPD không là ngoại lệ. Các bug của KPD không gọi là nhiều và có những lý do hợp lý. Các phần mềm khác được cài trên đt đa số là xài cr*ck, vậy thì làm sao bảo đảm tính ổn định và không xung đột với các phần mềm khác (?)

Hiện tại KPD còn nghe báo lỗi autostart nhưng chỉ có trên 1 số máy, có lẽ do máy đó có cài các phần mềm khác cùng autostart lúc mở máy dẫn đến ảnh hưởng lẫn nhau. Thật sự lỗi này ko dễ debug.
    mập lùn béo thích bài này.
  7. binhk88

binhk88 Thành viên

Được Like:
    17
    Mình dùng được trên E 61i. Bạn thử cài xem.
  8. tnl

tnl Thành viên

Được Like:
    538
    Hi vọng các anh sớm sửa lỗi để PM chạy ổn định.Em không muốn nói về vấn đề bản quyền PM việt ở đây nữa,em chỉ trích lại câu nói mà mọi người hay kêu gọi trên các forum,còn vấn đề ai tôn trọng thì em không biết,chỉ bản thân họ mới biết em không thể liệt kê ra được những hành động ấy.PM thương mại bẻ khóa trên diễn đàn này cũng có rất nhiều,các MOD chỉ yêu cầu tránh dùng từ nhạy cảm thôi,em nói vậy có gì sai.Còn về KPD2.3 s60v3 em thấy không cho dùng thử và bản thân nó vẫn có nhiều lỗi cần người dùng test và ghóp ý nên em mới đề xuất ý kiến cho khách hàng dùng thử 1 thời gian.Còn quyết định như thế nào là ở các anh!
    trung dung thích bài này.
  9. zecdalove

zecdalove Thành viên

Được Like:
    0
    bác nào có soft này mà đã cr*ck rồi làm ơn share cho em nha, em đang xai N73 ME, thanks các bác nhiều.

10. timduong

timduong Thành viên

Được Like:
    12
    Tôi đã mất 5 tin nhắn x 15.000 đ và nhận được key gồm 16 số. Nhưng KPD cài vào Nokia 6110 không thể nào nhập key vào được và vẫn là unegistered và khi thì xuất hiện, khi thì biến mất. Viết thư gửi Mobisoft thì không nhận được trả lời. Muốn tôn trọng bản quyền thì phải tôn trọng từ 2 phía.
    tnl thích bài này.