Thảo luận về KPD (Phần mềm hiển thị danh bạ điện thoại cố định)

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. tethien

tethien Thành viên

Được Like:
    176
    Bác Bhthuan ơi. Cái KPD 2.3 bản ngày 25/3 vẫn không chạy được. Mình cài đè lên bản 2.3 cũ và bi giờ nó nghỉ chạy luôn. Chạy nó, nó nháy lên 01 cài rồi về như cũ ngay.
  2. youngmonkey

youngmonkey Thành viên

Được Like:
    37
    mình thấy ớn cái bản fix lỗi này quá, chả lẽ cứ mỗi lần fix một lỗi là một lần mình hoặc các bạn khác phải format máy mới cài được ư?chứ không lại gặp ngay lỗi như của bạn tethien
  3. binhk88

binhk88 Thành viên

Được Like:
    17
    Mình có một cách cài lại mà không cần fomat máy. Bạn remove bản cũ xong rồi vào C:system/Libs xóa toàn bộ các dữ liệu liên quan đến KPD xong xuôi cài lại bản mới là ok. Mình dùng cho E 61i, còn cách máy khác thì mình không chắc lắm.
    Bhthuan thích bài này.
  4. Bhthuan

Bhthuan Ex-Mod

Được Like:
    105
    Vấn đề ko start được KPD liên quan đến các file rác bị tồn từ các bản trước, bạn xóa sạch những gì liên quan đến KPD cũ. Cách hướng dẫn format là do các bạn đó ko rành về dtdd, hướng dẫn xóa sạch những gì liên quan đến KPD cũ thì ko biết, nên chỉ có format là sạch sẽ :). Làm như bạn binhk88 là OK đó. Xóa data cũ (nếu bản cũ khác với 2.3, xóa các file kpd trong c:\system\libs. Tks.
    youngmonkey thích bài này.
  5. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Ý mình muốn nói là sign sẵn (cài được cho tất cả các máy) rồi up lên, khách hàng chỉ việc tải về cài đặt và mua k*y đăng ký thôi, giống như Webgate, Resco, Abby Lingvo hay Ultimate Portable... vẫn làm với các sản phẩm của mình (nghĩa là Mobisoft gửi KPD cho Symbian Signed xác thực sản phẩm KPD của mình trước khi cung cấp cho khách hàng). Làm như thế đỡ phiền phức cho cả người mua lẫn người bán và tiết kiệm thời gian hơn cho cả hai, đồng thời cũng mang ý nghĩa thiết thực hơn, chuyên nghiệp hơn (vì trên thực tế đa phần khách hàng thường phải tự Signed phần mềm cho device của mình đối với phần mềm cờ rờ hoặc phần mềm của nhà sản xuất nhỏ lẻ, phần mềm free mà thôi!)
    Cảm ơn bác đã lắng nghe ý kiến của mình!
  6. youngmonkey

youngmonkey Thành viên

Được Like:
    37
    trước khi format máy mình đã làm mọi cách rồi kể cả việc xoá tất cả những file liên quan đến kpd trong thư mục c:\systemm\libs nhưng không được. đâu phải máy nào cũng sửa lỗi dễ dàng như thế, mỗi máy một kiểu, mình nghĩ thế
  7. tiachopxanh291

tiachopxanh291 Thành viên

Được Like:
    45
    Em đề nghị cho dùng thử 10 ngày! Thanks!
  8. dinhvandiep

dinhvandiep Thành viên

Được Like:
    82
    mọi ng cứ nói hay. cho dùng free lại chả.... =))
    ng ta có công làm lấy 50k. mình có công crk cũng phải đc 20k chứ =((
    hoặc thích mua đồ xịn có k+y ngon lành đành hoàng thì giá 30k.
    ai mua thì mua ko ép. chỉ muốn giúp anh em mua với giá rẻ. đừng thù hằn nhau thế :hit:
  9. kwt99

kwt99 Thành viên

Được Like:
    10
    Tôi đã dùng cho N73ME chưa thấy có vấn đề gì cả,
    tôi ko để autostart vì ít khi tắt máy, khi nào chạy thì để ẩn luôn.
    Rất hoan nghênh KPD 2.3, trước đây đã dùng KPD 2.1 cho N3210, từ hồi dùng N73ME ko có thấy cũng khó chịu. Bây giờ thì dùng được rồi. Một lần nữa hoan nghênh KPD.
    Những ai ko ủng hộ PM Việt thì ko nên vào đây nữa.
  10. tethien

tethien Thành viên

Được Like:
    176
    OK. Chiêu này được. Có điều đây cũng là 01 dạng lỗi. Thiết nghĩ KPD nên được fix lỗi này.