Thảo luận về KPD (Phần mềm hiển thị danh bạ điện thoại cố định)

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    bác có bản vnphone cũ và data full của nó ko,up cho em xin hoặc cho em cái link nha
    banong and misun83 like this.
  2. vakt

vakt Thành viên

Được Like:
    23
    Mình thấy nó cũng tương tự như tra số điện thoại, thì bên này lần lượt là số, tên bải hát, còn phần địa chỉ thì bạn nhập nội dung câu đầu của tên bài hát. Mình thấy rất nhanh và tiện.
  3. Bhthuan

Bhthuan Ex-Mod

Được Like:
    105
    1. Đầu tiên, bạn vô
    tải chương trình tạo file .kpd 3.0, chạy chương trình này và tạo file .kpd theo 1 mã tỉnh/thành mà bạn chọn. VD bạn muốn tạo file tra cứu xe bus, mã bạn chọn là 999, tên tỉnh/thành là Xe buýt/Bus. Như vậy bạn sẽ có file 999.kpd
    2. Sau đó, bạn tạo 1 file text có tên là 999b.kpd. Nội dung file này chứa các dữ liệu bạn muốn, theo định dạng: $mã số#tên tuyến#lộ trình <xuống hàng>
    VD (chỉ là ví dụ thôi nhé, không phải dữ liệu thiệt):
    $001#Bến Thành-Chợ Lớn#Chợ Bến Thành, Trần Hưng Đạo, Châu Văn Liêm, Hải Thượng Lãn Ông,...
    $002#Củ Chi - Chợ Lớn#Củ Chi, QL 22, Trường Chinh, Âu Cơ, Lê Đại Hành,....

Sau khi tạo xong 2 file, bạn chép vô thư mục dữ liệu chung với các file data danh bạ điện thoại.
    Tiếp theo, bạn thoát và mở lại KPD 3.0. Khi đó trong danh sách tỉnh thành sẽ xuất hiện "tỉnh" Xe buýt, nếu bạn biết mã tuyến xe bus, bạn gõ vào mã tuyến thì KPD sẽ tra ra tên và lộ trình. Còn nếu bạn muốn biết tuyến nào đi qua đường mình cần đi thì vào Tìm kiếm nâng cao (trong KPD Pro), nhập tên đường vào phần "Địa chỉ", chọn dữ liệu "Xe buýt", nhấn biểu tượng tìm, KPD sẽ tìm vào hiện ra kết quả (nếu có).

Chúc các bạn thành công và chia sẻ cho các bạn khác các dữ liệu mà các bạn tạo ra.
    Xin cảm ơn
  4. tichau

tichau Guest

Tra kiểu cổ điển thì bấm 888xxxxx với x là mã bài hát.Còn tìm kiếm nâng cao thì cũng như tra số đt,nhập tên cần tra và bấm tìm kiếm.
    Screenshot minh họa.

banong and Bhthuan like this.
  5. breakordestroy

breakordestroy Thành viên

Được Like:
    39
    Cái dụ này hay đó, bro nào tạo tuyến xe bus và ATM rồi thì chia sẻ cho anh em GSM cùng xài, nếu có thêm quán ăn và một số thông tin khác thì trên cả tuyệt vời, mod Bhthuan mà treo 1 giải thưởng nho nhỏ chắc sẽ khuyến khích anh em chia sẽ thông tin nhiều hơn :> (ví dụ cung cấp dữ liệu ATM, Xe buýt, hay thông tin gì đó hữu ích như Karaoke của KPD thì được tặng 1 key #-o)
    Bhthuan and banong like this.
  6. huyngoc

huyngoc Thành viên

Được Like:
    2
    Thực ra bản KPD pro 3.0 là quá tuyệt rồi. Chạy êm, không thấy lỗi và cái chính là rất tốt với Symbian 9.X.
    Các bro đừng lấy cái sai sót của data mà nhìn nhận chất lượng phần mềm
  7. newlc

newlc Thành viên

Được Like:
    4
    Có vụ này không biết mọi người có để ý không chứ mã dữ liệu tra cứu hay nói cách khác là số xxx trong tên file xxx.kpd phải là số duy nhất thì chương trình hoạt động mới ổn. Mã tỉnh thành thì đã cố định rồi. Vấn đề khi thêm mới với chương trình tạo data do mobisoft cung cấp thì mạnh ai người ấy đặt theo cách nói của BHThuan như ở trên:
    thì sẽ nảy sinh sự trùng lặp giữa người dùng, nhất là khi chia sẻ cho người khác.
    Thế nên theo tôi, mọi người khi tạo và muốn chia sẻ với cộng đồng thì mobisoft phải chịu trách nhiệm cấp cái mã này và phải quản lý để tránh trùng lắp. Người dùng có thể vào trang của mobisoft để tải về những dữ liệu mà người khác làm. Hy vọng chúng ta sẽ có công cụ tra cứu mọi thứ trên đời với KPD.
    Bhthuan thích bài này.
  8. banong

banong Nick Vi Phạm

Được Like:
    2,829
    Cho mình xin mấy tấm hình nha bạn. Thank nhiều.
    misun83 thích bài này.
  9. Bhthuan

Bhthuan Ex-Mod

Được Like:
    105
    tichau post rồi mà, bạn xem lại nhé.
  10. breakordestroy

breakordestroy Thành viên

Được Like:
    39
    Mình nghĩ vì đây là dữ liệu của người dùng nên người dùng thích đặt tên là gì thì tùy, chỉ cần không trùng với những dữ liệu đang có trong máy (tốt nhất là không trùng với mã của các tỉnh thành hiện tại).

Giả sử có 1 ai đó tạo file 777 cho dữ liệu ATM, dùng tools CreateKPD(Plug-ins3.0).exe để tạo ra file 777.kpd với tên là ATM và sau đó soạn nội dung bên trong file 777b.kpd, khi share cho mọi người thì tùy vào dữ liệu trong máy của từng người mà có thể tự sửa lại là 123, 456, 999, ... hoặc sửa lại tên bằng tools CreateKPD(Plug-ins3.0).exe

Ví dụ tạo file 123.kpd với tên May Rut Tien (thay vì ATM), đổi file 777b.kpd thành 123b.kpd, chép 2 file 123.kpd và 123b.kpd vào máy mình. Thế là xong.

Vài dòng chia sẽ.