Thảo luận về KPD (Phần mềm hiển thị danh bạ điện thoại cố định)

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. danght

danght Thành viên

Được Like:
    72
    mình mới cài bản pro vào e71,nói chung tra số rất tốt nhưng khi tra ngược lại tên-->số thì lại không được; và khi nhận cuộc gọi thì chương trình KPD hiện toàn màn hình nên không biết tên người gọi.
    Mong KPD sẽ cập nhật hoàn thiện hơn!
  2. vakt

vakt Thành viên

Được Like:
    23
    Bro tra thông tin như thế nào mà không được.Chụp vài tấm hình mọi người xem thữ coi.
  3. danght

danght Thành viên

Được Like:
    72
    ví dụ: sdt 0643.776050 tên là Nguyễn Đình Sự
    bây giờ tra ngược lại tên Nguyễn Đình Sự thì chương trình không tìm thấy sdt
  4. tichau

tichau Guest

[-X Gõ chữ Su thôi bro.Gõ nhiều từ quá em nó tẩu hỏa nhập ma không tìm thấy đâu :)).
    Xem hình của tôi tìm nhé.Từ khóa là Su \:D/.

danght thích bài này.
  5. bimat10

bimat10 Thành viên

Được Like:
    13
    Bro ơi,đúng là mình càng nhập chi tiết dữ liệu, nó càng tìm ko ra.Có thể do các ký tự mình cung cấp nó ko khớp với dữ liệu của KPD.
    Dù sao cũng thanks sự cố gắng của KPD.
  6. breakordestroy

breakordestroy Thành viên

Được Like:
    39
    Bro nói dễ mà có thấy ai làm cho ae xài đâu, chỉ thấy mỗi mod tichau làm thôi, mình cũng thích nghịch phá nhưng không biết đóng gói như thế nào, chắc cũng phải có tools thì mới làm được. AE nhờ mod tichau sửa cho nhanh.

Ah. Mình thấy KPD đã hỗ trợ dòng máy S60v5 Symbian9.4 cho những máy màn hình cảm ứng như Nókìa 5800..., bro nào có máy chụp vài cái screen cho ae xem qua, mình thắc mắc làm sao nó có thể nhập thông tin khi không có bàn phím?**** giống IPhone hả các bro, nếu vậy bác KPD làm luôn bản KPD cho IPhone thì càng good, em đã tậu được con 8G từ lâu rồi mà không có ứng dụng nào hay để cài, bác làm đi em xài dùm cho? miễn phí test nhé!!!
    Ah, nhân tiện nói bác luôn, máy Nókìa 5800 là thuộc dòng máy S60v5 Symbian9.4 chứ không phải S60v3 nhé bác, thấy trên trang
    Mã:
     [URL="http://www.mobisoft.vn/"]www.mobisoft.vn[/URL]
    trong mục tải về của KPD30 nó ghi sai, bác sửa lại nhìn cho nó Pro. :o3
  7. breakordestroy

breakordestroy Thành viên

Được Like:
    39
    Bạn cứ làm theo hướng dẫn của mod tichau, bạn nhớ tra từ khóa không dấu và chữ thường, nếu muốn kết quả chi tiết hơn thì tra tên với từ khóa nguyen+dinh+su nếu biết một phần số điện thoại thì ở mục số nhập thêm vd: 377* như thế kết quả sẽ rất chính xác và chi tiết, tiếc là mình cũng thuộc dân hai lúa nên cũng ko biết chụp màn hình, để hôm nào rảnh tìm cái soft cài vào rồi sẽ hướng dẫn bằng hình ảnh cho nó chuyên nghiệp hơn. #:-s

Lưu ý: tra với nội dung (nguyen+dinh+su) sẽ cho ra kết quả tốt hơn việc nhập (nguyen dinh su), mình thấy như thế không biết có đúng không, vì theo logic giống như google thì khi nhập (nguyen+dinh+su), máy sẽ tìm nội dung có đủ 3 chữ không quan tâm thứ tự và số khoảng trắng. Còn nhập (nguyen dinh su) thì máy sẽ tìm nguyên nội dung này và có nhiều khả năng bị sót kết quả, bro nào không tin thì cứ thử, mình cũng hay tìm như thế trên google và tất nhiên là đã thử trên KPDPro.
  8. tichau

tichau Guest

[-X Biết lâu mà không chia sẻ với mọi người thì gọi là ích kỷ đấy bạn.
    hiepsafic thích bài này.
  9. vakt

vakt Thành viên

Được Like:
    23
    Hồi trước mình thấy nếu file xxxb.kpd do người dùng tạo ra nếu dữ liệu là số di động thì kpd không tra được, nhưng từ bản cập nhật này thì mọi người có thể làm được điều đó và có thể bắt được cuộc gọi bằng cách:
    ví dụ bạn muốn tạo một danh bạ số di động trên file xxxb.kpd(sữ dụng tool tạo file kpd), và đặt tên theo các đầu số di động đó(ex:091xxx.. thì đặt tên là 091.kpd và 091b.kpd, tương tự cho các đầu số còn lại), còn dữ liệu thì nhập theo cấu trúc anh Thuận đã chỉ (ex:$0912345678#Name#Address ...). Nếu tra trong KPD thì nhập nguyên số di động (kể cả khi chọn ALL). Mình thấy rất tiện để có thể tự tạo Danh bạ với đầy đũ thông tin. Các Bro thử test xem sao nhé, mình đã test trên máy P1i, nhớ cho ý kiến và thanhks nhé.
    breakordestroy thích bài này.
  10. X men

X men Thành viên

Được Like:
    1
    Phát hiện cũ rích mà cũng đòi thank ^:)^.