Thảo luận về Mobile Pocket Reader: phần mềm đọc văn bản kiêm từ điển

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG, TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 1 Tháng tư 2005.

1. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Bạn xài điện thoại gì nè? bạn có thể đưa cho mình cái file.prc đó không? Mình xem dùm bạn cho! Còn cái từ điển trên thì mình chưa được biết, sorry hén !

Thân bạn.
  2. kurt

kurt Thành viên

Được Like:
    4
    mình xài N70,2file Prc day trong bộ từ điển phát âm của WM.1file 6M 1file 30M
    de kiem link trong room dua ban.cam on ban
  3. kurt

kurt Thành viên

Được Like:
    4
    Bai của ban NThao day
    Kim từ điển Anh-Anh dành cho S60 Merriam-Webster-S60 chuẩn và đỉnh nhất
    Không biết diễn đàn mình đã có mem nào post phần mềm này lên chưa,mình mạn phép up lên cho anh em diễn đàn dùng thử phần mềm từ điễn phát âm này lên hy vọng sẽ giúp ích cho anh em nào cần.Trước hết mình cũng xin cám ơn bạn DuongTrung vì mem này chính là tác giả post lên trước mình chỉ upload lại để anh em nào chưa biết để có mà dùng thử
    Theo mình thì đây là phần mềm từ điển phát âm tốt nhất mà mình gặp,có vẻ Mdict vẫn còn thua xa,tuy nhiên chỉ có từ điển anh-anh mà thôi,phát âm chuẩn khỏi chê đâu được.Từ nay chắc là khỏi phải tốn tiền mua Kim từ điển rôi.

Merriam-Webster Collegiate dictionary

Dictionary database is powered by Merriam-Webster
    Merriam-Webster Collegiate dictionary for Nokia 6260, Nokia 6630, Nokia 6670 contains 225,000 definitions and more than 10,000 new words from the latest version of Merriam-Webster's Collegiate Dictionary.
    Memory required: 7,19 Mb.
    Price:$29.95

MassMarket English dictionary
    Dictionary database is powered by Merriam-Webster
    Merriam-Webster MassMarket dictionary for Nokia 6260, Nokia 6630, Nokia 6670 contains 75,000 definitions and more than 5,000 usage examples.
    Memory required: 2,12 Mb.
    Price:$19.95
    Cách cài đặt:
    1.Đầu tiên tải về đặt tất cả các file vào chung một thư mục E:\SlovoEdDictsWeb
    2.Chạy file .sis để cài đặt chương trình sau đó dùng chương trình quản lý file vào đường dẫn E:\system\apps tìm file Slovoedweb đổi lại thành SlovoEdDictsWeb(chú ý chữ Hoa và thường phải chính xác nhé) rồi chép 2 file duoi prc(file nhỏ gần 7mb là file data của từ điển,file phát âm tới 38 mb lận vì thế nếu khi chép vào thì cố gắng chờ vài phút nhé chứ đừng tưởng bị đứng máy mà bấm lung tung coi chừng die luôn cái fone tội nghiệp em lắm)
    3. Sau đó biểu tượng của chương trình này sẽ bị mất ta chỉ cần chạy lại file sis lại lần nữa là hoàn tất chương trình cài đặt.
    Lưu ý :những chữ nào phía trước có biểu tượng loa thì mới phát âm được
    Link tải file sis:http://www.4shared.com/file/13495402/e4e081d3/Merriam-Webster-S60Patchedby100565.html
    Link tải file phát âm:http://www.4shared.com/file/13497721/e790c439/1a0c.html
    Link tải file data:http://www.4shared.com/file/13498328/c126c417/01b0.html

Vì file tải hơi lớn nên khi tải về hơi khó khăn một chút nha các bạn.
    Last edited by nguyenthao78 : 24-04-2007 at 12:03 AM.
  4. kurt

kurt Thành viên

Được Like:
    4
    tu điể này tren web cua mobipocket noi la dùng chức năng look up dc,ma minh cài vao dt dung dc nhung ko dùng được trong mobipocket.xin giúp

pác nào giúp cài từ điển cho mobipocket với.E hỏi mãi chưa thấy ai giúp.xin cám ơn

Hỏi mà chưa ai giúp em nhỉ ?chưa pác nào đụng tới cái này hả?
  5. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Mình thấy nếu đã cài từ điển rồi thì cần gì phải xem từ điển qua mobipocket reader cho rắc rối hả bạn.Vì mình thấy như trên hướng dẫn mà bạn ghi lại thì phải convert rất nhiều công đoạn phức tạp lắm mà theo chỉ dẫn thì cũng đâu phải dành cho từ điển SlovoEdDictWeb đâu hả bạn
  6. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    @kurt: cho mình hỏi, bạn cần dùng từ điển gì thế? Nói mình giúp cho. Đúng như bạn nguyenthao nói. Dùng từ điển trong MobiPocket phải convert dữ liệu hoặc nếu có sẵn thì thao tác look up trong chương trình là khá bất tiện !
  7. kororo1989

kororo1989 Thành viên

Được Like:
    6
    Help me!
    Em cài vao rui mở file .prc nhưng chữ toan là ô vuông thôi.không tài nào đọc được
  8. vanduan1990

vanduan1990 Thành viên

Được Like:
    43
    Tìm font tiếng việt mà cài vào sẽ hiển thị đầy đủ (bên dưới chữ ký của anh manhtu có đấy)
  9. Lapdswat

Lapdswat Thành viên

Được Like:
    0
    ai có chương trình Mobipocket Reader cài cho N72 ko?? em được thằng bạn cài cho, giờ cài lại máy bị mất, ai có post cho em với nha, thank trước .
  10. Lapdswat

Lapdswat Thành viên

Được Like:
    0
    à em tìm được rồi, nhưng bị lỗi fone, em sài N72, có ai giúp em tí