Thảo luận về Nokia 5230

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi matdien, 31 Tháng tám 2009.

1. vitmap007

vitmap007 Thành viên

Được Like:
    1
    Vấn đề với 5230 các bro ơiiii

E chuẩn bị mua máy mới..e đang phân vân giữa 5230 với 5233 và E63.
    5230 với 5233 thì em kết 5230 hơn vì có thêm 3G và GPS,có hỗ trợ word và excel, nhưng khổ nỗi em nghe thiên hạ đồn đại rằng 5230 không có vỏ màu đen như 5233. Màu đen trông khỏe, với lại em là boy nên dùng vỏ màu trắng thì hơi nữ tính quá -.-. Trong khi đó 5233 có nhiều hạn chế dã man lun...hic hic
    5230 với E63 thì sau khi lượn một vòng quanh các diễn đàn thì em thấy có vẻ 5230 chiếm thế thượng phong dù có một số hạn chế: pin nhanh hết, dễ bị chết màn hình cảm ứng, cảm biến ánh sáng không được tốt,dùng không được bền.E63 thì có qwerty, note danh sách tiện lợi :-<
    Thú thực với các bro, e cực kì kết con 5230 nhưng vì vỏ máy nên nó làm em đắn đo quá các bác ạ. :-s

Hơn nữa do túi tiền có hạn e không thể với xa tới con 5800 được (,
    Các bác nào giàu kinh nghiệm cho em lời khuyên với ạ (

Tiêu đề không rõ ràng.Vui lòng xem lại nội quy forum.
    Khóa chủ đề.

likid thích bài này.
  2. gaubong708

gaubong708 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình mới mua cái 5230 một tuần nay. Nó khá ổn. Chỉ có điều mình vốn xài dtdđ chưa lâu nên có vài thứ ko hiểu, mong mọi người giúp đỡ cho
    + Thứ nhất, hình chủ đề, mình vô phần cài đặt, tìm hòai không thấy mục hình chủ đề đâu( chỉ có màn hình chủ đề, hay đại lọai vậy... nhưng chỉ có mấy cái hiển thị thanh danh bạ...) Với lại mình thấy bạn mình có thể đổi hình các thư mục hiển thị, chẳng biết 5230 có làm đc ko? Hay phải cài thêm cái gì nữa?
    + Thứ hai, cái chuông báo thức. Báo lần 1 thì ko vấn đề gì, chỉ có điều không ngăn cho nó ko nhắc đi nhắc lại 5 phút một lần hòai được( làm vậy phải vào tận chỗ đồng hồ xóa cái âm báo đi), mình cứ ấn hòai cái chữ " ngưng lại" trên màn hình( là 1 thanh đỏ), nhưng ko ăn thua ="=. Có lúc ngay cả khi nhận điện thọai ấn vào màn hình cũng ko bật lên đc, mà rõ ràng là có thấy đậm lên rõ ràng...
    + Còn cái cuối cùng, vì mới xài điện thọai, mình không biết có nên cài thêm một số phần mềm hay ứng dụng không. Mà mình cũng không biết những phần mềm hay ứng dụng nào cần thiết cho máy nữa... Mong giúp đỡ.
  3. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    - Vấn đề thứ nhất: Chủ đề (hay theme), bạn vô Settings và tìm đến Theme để thay đổi giao diện cho màn hình máy. Hình chủ đề thường là hình mặc định của theme (wallpaper đi kèm với theme). Mấy cái hiển thị danh bạ mà bạn nói, có thể là bạn chỉ thay đổi trong Standby. Còn lại, việc các thư mục hiển thị có thể thay đổi, nó phụ thuộc vào gói theme bạn sử dụng (trong theme đã tích hợp sẵn các bộ icon thay thế cho icon mặc định của Nokia). Bạn có thể qua mục Theme để download các gói theme và làm điều này.
    - Vấn đề thứ hai: Bạn sử dụng phím chức năng "Ngưng lại", chuông báo sẽ tạm thời dừng báo và sau 5' sẽ báo nhắc lại. Không muốn như vậy, khi đồng hồ báo thức nhắc giờ, bạn chọn Dừng lại (Stop).
    - Cài đặt thêm các ứng dụng tùy nhu cầu sử dụng của từng người. Sau một thời gian dùng máy, bạn sẽ có những mong muốn sử dụng các ứng dụng phục vụ mục đích riêng của bạn. Khi ấy bạn sẽ tìm được các ứng dụng này bên box Phần mềm.
    Chúc bạn vui !
    gaubong708 thích bài này.
  4. gaubong708

gaubong708 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn [C]raz[Y] nhiều lắm.
    Mình còn một vấn đề muốn hỏi. Mình nghe bạn nói mốn máy dùng đc 3g thì phải cài đặt. Nó kêu mình lên mạng tìm hướng dẫn cài. Mình lên google gõ thì chỉ có hướng dẫn của viettel.
    Mình dùng vina nên băn khoăn ko biết thế nào để cài 3g nữa.
  5. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Bạn tham khảo thông tin và hướng dẫn ở chính trang chủ dịch vụ của nhà mạng nhé!
    Mã:
    http://3g.vinaphone.com.vn/
    gaubong708 thích bài này.
  6. lazy_lady21

lazy_lady21 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi sau khi mình cài phần mềm routerman để cài tiếng trung thi máy báo contact error (-1) và cứ hiện số ở góc .?Nếu fomat máy thì ok , nhưng cài vào lại bị .Ai biết sửa giúp mình với .
  7. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Thử làm theo cách này để đổi Font xem sao bạn, mình cũng đổi FOnt cho Satio bằng cách này đây. Nhớ Sign hoặc H@ck phone thì mới cài được soft ha
    Mã:
    [URL="http://gsm.vn/threads/101705-Ket-noi-PC-va-phone-qua-Mass-storage-mode-du-dang-su-dung-font-"]http://gsm.vn/threads/101705-Ket-noi-PC-va-phone-qua-Mass-storage-mode-du-dang-su-dung-font-[/URL]
  8. phananhhd

phananhhd Thành viên

Được Like:
    0
    Mình xin ý kiến các bạn về PIN 5230

Mình mới mua em 5230 được 3 tuần. Nhưng mình thấy nó hay hết pin lắm.
    Lúc mới mua, 3 lần đầu mình dùng hết cạn kiệt và sạc đủ 8 tiếng.
    + Mình chẳng nghe nhạc mấy,và cả game cũng ko.
    + Hay để chế độ im lặng. Ít nghe máy và nhắn tin cũng ko quá 50 tin nhắn 1 ngày.
    Nhưng mà chỉ dùng được gần 2 ngày là hết Pin. Mà sạc cũng rất nhanh đầy (gần 2 tiếng là đầy).
    Mình ko biết pin như vậy có vấn đề ko.
    Và nếu có thì mình nên mang bảo hành hay làm như thế nào? Mong các bạn góp ý. Mình cảm ơn trước nhá. (Mà bạn nào dùng 5230 thì bình thường mấy ngày sạc 1 lần)
  9. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k Thành viên

Được Like:
    0
    Có ai chỉ cho mình cách chỉnh lại chế độ mỗi khi nhận file qua bluetooth thì sẽ nhận vào thẻ nhớ được không ? Vì đt của em mình nó cứ mặc định nhận vào bộ nhớ của đt , mà mò mãi không bít chỉnh thế nào :-s Help me
  10. aloha_123

aloha_123 Thành viên

Được Like:
    0
    các bạn ơi cho mình hỏi: dùng phần mềm nào để convert video cho 5230 thật nét được không? Mình đã down thử phần mềm convert cho 5800 nhưng không chạy được trên 5230, còn phần mềm convert khác thì mình không biết chỉnh size thế nào cho vừa!