Thảo luận về Nokia 5230

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi matdien, 31 Tháng tám 2009.

1. ktavpro

ktavpro Thành viên

Được Like:
    0
    mình hỏi câu này ngu ngu chút,mình mới mua 5230,vào đây đã thấy ầm ầm mem chỉ cách hack,vậy cho mình hỏi hack nó có lợi j và có hại ko.liệu hack xong bọn nó có bảo hành cho mình nêu sau này máy có vấn đề chẳng hạn(ví như nó phát hiện mình hack phone chẳng hạn),mong các bạn đừng chửi mình :D
  2. quanbau

quanbau Thành viên

Được Like:
    0
    vẫn dc bảo hành chứ :D hard reset hoặc cài lại FW là mất hack thôi mà :D
  3. wtpwt

wtpwt Thành viên

Được Like:
    11
    Duyệt bằng 3G hay EDGE?****
    Mạng chậm nên load hình không kịp chứ sao. :)
  4. ktavpro

ktavpro Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy nhưng hack nó có tác dụng j,mình thấy 1 số người bảo là các pm nó có chứng chỉ nên ko cài đc.phải hack mới cài đc,cái đó đúng ko.BTW,mọi người dùng 5230 mấy ngày thì hết pin,ko hiêu sao m mình mới mua có 3 ngày,sạc lần đầu full rồi mà dùng đc có hơn 1 ngày.pin 1320mAh mình nghĩ ít cũng phải 3 ngày chứ,ko hiểu sao ít quá kể cả chơi game hay net
  5. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    đúng rùi đó bạn,mình phải hack phone thì mới cài được mấy pm có chứng chỉ đó
  6. ktavpro

ktavpro Thành viên

Được Like:
    0
    điên quá,5230 của mình đột nhiên ko lên màn hình,cắm sạc vào ko nhận,cắm pin khác vào cũng không lên j hết,mà m có làm j nó đâu,mới mua về chưa kịp hack j hết,đang connect với pc để copy music thì chết luôn,chắc là phải mang qua nokia care mất,có bạn nào bị như vậy ko
  7. tori2uke

tori2uke Thành viên

Được Like:
    0
    5230 ****

Mình định mua cái Nokia 5230 touch screen, nhưng theo như 1 số người đã nói thì hình như cài phần mềm cho máy là phải hack phone 8-X!?
    Vậy 5230 cần hack ko ? Con 3110 trước của tui cài thẳng .jar vào thẻ nhớ qua USB là dùng được, 5230 có sử dụng kiểu đấy ko ? Hay phải cài kiểu khác ? Nếu thế thì cài kiểu gì ? :034:
    Ko có nhiều Kiến thức về Nokia touch, mong chỉ giáo để mua đc đt như ý muốn ...
  8. tori2uke

tori2uke Thành viên

Được Like:
    0
    Nhân tiện hỏi lun, file .pxl với .ipa là loại j, thấy nó cũng đc dùng trên Nokia touch phone :|
  9. hoanghai_48

hoanghai_48 Thành viên

Được Like:
    2
    mình mua 5230 hồi đầu năm nay, xài quá ok với cái giá tiền đó luôn. Mình sử dụng dù ko lâu nhưng cũng đã học cài đc tầm 40 ứng dụng và 70 games oi`( h giữ lại khoảng nửa số đó thui ^^) và hoàn toàn chưa hack lần nào luôn nhé. Game thì cứ tải về máy tính rồi đưa vào cài là đc. Còn ứng dụng thì đa phần là mình signed trên máy tính = phần mềm mất 1s thui ( với file cer đang ký trên mạng khoảng 3.4 nga`y thì có và tốt nhất bạn nên học signed = phần mềm, đừng signed online, lâu lém). Mong là bạn sẽ quan tâm hơn với chiếc nokia na`y, thật sự là rất tuyệt với cảm nhận của mình.
    dng154 and tori2uke like this.
  10. tori2uke

tori2uke Thành viên

Được Like:
    0
    Thx, vậy bạn sử dụng những phần mềm gì để hỗ trợ vậy, có thể nói tên đc ko mình có thể tự tìm. Mình ko rành về bọn S60 ... ^^