Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. dinhthi0917

dinhthi0917 Thành viên

Được Like:
    0
    CỨUUUUUUU EMMMMMM.mih tải dc rất nhiều theme từ những trag web nước ngoài về. Nhưng lai ko cài dc vào máy.Ban đầu may cũng tool lên.nhưng khi chạy hết ống ...lại báo Unable to Unstall. MÌnh củng đả cào Setting và Chỉnh lại ngày tháng nhừng củng ko dc
    Ai pít dc xin chỉ cho minh theo Y!H:DinhThi0917@yahoo.com.vn
  2. ht2

ht2 Thành viên

Được Like:
    21
    cho mình hỏi bạn chẹck như thế nào vậy. mình cũng muốn kt máy của minh!!!
  3. toaianh

toaianh Thành viên

Được Like:
    3
    Lưu ý các bạn khi cài theme ở N73 là khi đã cài thì không xóa được bằng cách thông thường mà phải vào App. mgr. tìm đúng tên theme mới xóa được. (để theme nhiều tốn RAM nặng máy lắm). Nếu muốn lấy theme thì nên vào http://gallery.mobile9.com để lấy là chuẩn nhất
  4. cankinhtrang

cankinhtrang Thành viên

Được Like:
    5
    Hỏi về danh bạ N73

Lời đầu tiên xin chân thành gửi đến các bác mem gsm lời chúc năm mới sức khỏe, anh lành và thành công trên mọi lĩnh vực !:)
    Kính các bác cho em hỏi chút xíu nhé, em mới dùng chú N73 được mấy hôm do ông anh xách tay về ạ .Trong danh bạ máy có rất nhiều số đt của chủ trước, trong khi đó danh bạ của em lưu trong Sim.
    Mỗi khi mở danh bạ em lại phải vào mục Sim contact mới tra được số máy, rất lâu và phiền phức . :whew:
    Các anh cho em hỏi, có cách nào dùng bộ nhớ cả Phone&Sim ko ạ, cách xóa nhanh những contact trong Phone đi ko ạ !??
    Chân thành cám ơn các bác :)
  5. Red Apple

Red Apple Thành viên

Được Like:
    1,017
    không có cách nào khác đâu bạn ơi.khi danh bạ nằm trong sim thì người gọi tới không hiển thị tên bạn gán .đây là nhược điểm lớn của dòng máy symbian.nếu bạn muốn xoá hết thì chọn option ---->mark all rồi delete tất cả là xong .bạn nên lưudanh bạ vào trong máy vì chế độ lưu trong máy sử dụng đưỡc rất nhiều thông tin.khi nào format máy thì chỉ cần backup vào thẻ nhớ là ok.mình đang lưu tổng cộng hơn 500 số trong máy với nhiều thông tin như địa chỉ,email,note......mỗi lần backup chỉ mất chưa tới 1 phút.
  6. cankinhtrang

cankinhtrang Thành viên

Được Like:
    5
    Tiện thể bác chỉ giúp em cách chuyển contact từ SIM sang Phone và cách backup từ Phone vào thẻ nhớ với ạ .!!!!
    Em ngu ngốc nhờ thỉnh giáo bác, thanks bác nhiều !!:) :)
  7. Red Apple

Red Apple Thành viên

Được Like:
    1,017
    chuyển contact từ sim sang phone chỉ chuyển từng em 1 thôi bạn.còn backup từ phone sang thẻ thì đánh dấu (mark) tất cả ----> option ---->copy to memory card.số phone của bạn sẽ nằm trong thẻ với đường dẫn thư mục others---->contact
    cankinhtrang thích bài này.
  8. bachvancusi

bachvancusi Thành viên

Được Like:
    1
    các anh ơi em dùng N73me khi kéo khay chụp ảnh phía sau để chụp nó cứ chuyển về màn hình chờ rồi lại chuyển về màn hình chụp như thế vài lần rồi mới chụp được bình thường, cả quay phim cũng bị thế.Mà có khi kéo khay nó không thèm chuyển chụp ảnh luôn, có khi mới chụp xong nó chuyển từ màn hình chụp bay ra màn hình chờ rồi mới bay vô lại màn hình chụp làm mất tiêu tấm ảnh, có khi đang coi ảnh mới chụp xong em bấm xóa nó bay ra màn hình chờ rùi vô lại chụp ảnh không được mặc dù em gạt cái khay như điên, Ai biết nó bị làm sao xin chỉ bảo em xin thank tất cả !!!
  9. toingheovt

toingheovt Thành viên

Được Like:
    0
    Cứu con N73 ME giúp em.

Hix .. em sài con N73 ME, mà không tài nào cài đặt phần mềm ứng dụng được,ví dụ như cài smart movie thì nó báo là Espired Certificate, hix phần mềm nào cài đặt nó cũng báo vậy,các cao thủ giúp ep với,làm sao đây,em cần nhất là smart movie,hu hu hu...
  10. lamphibang

lamphibang Thành viên

Được Like:
    343
    chuyễn số điện thoại từ sim sang phone thì bác vào contact----->offtion---->sim contact------>sim diectory---->rui chọn mark all----->copy to contact là xong(copy một lần tất cả các số):D
    Red Apple thích bài này.