Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. thanhtu7610

thanhtu7610 Thành viên

Được Like:
    3
    ai có phần mềm nào chặn cuộc gọi mà khi người ta gọi vào tự dộng bắt máy và lưu tiếng người đó lại lun hông?cho em xin?nhớ giúp em regiter luôn nha
  2. hoangthanh21

hoangthanh21 Thành viên

Được Like:
    271
    Máy N73ME của mình dạo này chạy hơi chậm,nếu hackphone thì thường xuyên bị treo máy.Mình ko hackphone nữa chỉ signed thì dùng ngon.Cho mình hỏi có khi nào thẻ nhớ 2GB của mình đã cũ nên máy chạy chậm không?Thẻ của mình của japan xịn.Mình dùng máy từ cuối năm 2006.Và nếu N73 muốn nâng cấp RAM nhớ lên cao nữa có được không(Nguyên bản của nó là RAM 43MB).
  3. nguyen van tri

nguyen van tri Thành viên

Được Like:
    294
    Mình cũng đang xài con N73 nè Hack phone đâu có vấn đề gì đâu bạn.(Bạn Hack bằng cáh nào vây?).Thẻ nhớ cũng là ngyên nhân cho máy chạy chậm .Mình thỉnh thoảng hay xóa bớt các thư mục hình ảnh và phim bớt đi,làm như vậy đỡ chậm hơn
    Ram 43Mb? chắc là bạn lầm với bộ nhớ máy 44Mb
  4. loangha

loangha Thành viên

Được Like:
    17
    Các mem trong forum cho mình hỏi với cảm giác Pin của N73ME không được khoẻ thì phải, con máy của mình mới mua được thời gian ngắn mà Pin nghe gọi bình thường thì chỉ được 1.5-2 ngày thôi. Nghịch ngơm nữa thì chỉ được ngày àh. Các mem cho ý kiến với!
  5. hhn

hhn Thành viên

Được Like:
    83
    Pin của N73ME là Li-Ion (BP-6M), 1100 mAh, mình đã dùng gần 2 năm và bình thường cũng được 4 ngày. Có thể do bạn chạy nhiều chương trình ngầm quá hay sao, bạn thử test lại xem nhé
  6. hhn

hhn Thành viên

Được Like:
    83
    Thẻ nhớ cũ hay mới cũng ko ảnh hưởng gì đến tốc độ load đâu bạn à. Còn nâng cấp RAM thì mình nghĩ là botay.com vì nó thuộc vào cấu hình phần cứng của máy rồi, ko thể thay được như PC đâu, chỉ còn cách biết tối ưu hóa các chương trình và dữ liệu thì sẽ chạy nhanh và êm hơn mà thôi
  7. hhn

hhn Thành viên

Được Like:
    83
    Bạn qua bên này tìm phần mềm ACM nè, ko biết có giúp bạn được ko.
    http://gsm.vnshowthread.php?t=82766

Trong đó có phần để lại lời nhắn và ghi âm lại sau khi bạn ko trả lời máy. Cái này mình cũng dùm rồi, thấy cũng hay hay :)
    thanhtu7610 thích bài này.
  8. thanhtu7610

thanhtu7610 Thành viên

Được Like:
    3
    chắc kinh nghiệm của mình không bằng bạng đâu nhưng theo mình nghĩ với thờ gian sài lâu như bạn nói thì sẽ có một số rác(các tập tin của các pm không còn dùng nữa) vẫn còn dín trong thẻ. nếu bạn chưa bao giờ định dạng thẻ nhớ lần nào thì nên sao lại những gì cần thiết lên PC đi rùi định dạng lại thẻ. Mình đã làm rùi ít nhìu gì nó cũng cải thiện tốc dộ phần nào đó./:)
  9. loangha

loangha Thành viên

Được Like:
    17
    Pin mình mà được 4 ngày thì hạnh phúc quá máy mình mới mua bản ME mới nhất, hình nốt nhạc phím Music quáy trở về biểu tượng của N73 thường ngày xưa, Code của máy mới nhất 055, cả Version V 4.0727.2.2.1 cũng mới nốt, phần mềm chạy ẩn mình quản lý rất tốt chỉ dùng 1, 2 thằng thôi. Chẵng nhẽ máy mới bây giờ pin lởm đi rồi àh?
  10. nguyen van tri

nguyen van tri Thành viên

Được Like:
    294
    con N73 của mình nếu ít nghịch thì pin dùng 4 ngày là chuyện nhỏ(mình chỉ chỉnh độ sáng ở mức 3 thôi)