Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. khangtrang

khangtrang Thành viên

Được Like:
    8
    cái fim joytick ở hãng là 1 củ, bàn phím 500k còn vỏ thì không có! em vừa lên care hỏi bọn Nokia về Nờ bảy ba đó các bác:D
  2. lover_link

lover_link Thành viên

Được Like:
    27
    Bác mượn ái có hàng cty còn BH rùi thay cái Joy của bác sang máy đấy đi BH là OK. Dòng này ko dán tem ốc mà. tốn xiền làm chi ? GOOD LUCK
  3. hakamaniac

hakamaniac Thành viên

Được Like:
    4
    sao bác ko dùng Nokia Music Manager của PC Suite ý, nó sinh ra chỉ để làm 1 cái việc là copy nhạc vào Nokia thôi mà bác ko dùng, cóp bằng Mass Storage làm gì (chỉ dùng trong vài trường hợp thôi). Nhớ là sau khi copy nhạc xong, bác fải vào refresh music library thì nó mới nhận file nhạc bác mới add
    nếu format bằng lệnh ngay trên máy (lệnh gì thì quên rồi:D) thì toàn bộ các chương trình gốc ko vấn đề gì cả, bác yên tâm
  4. hakamaniac

hakamaniac Thành viên

Được Like:
    4
    mấy cái nút bạc bạc trên mặt máy N73 ME bị tróc mất lớp sơn bạc, lộ ra phần nhựa ở dưới thì có thay đc ko hả các bác. vác ra care mà nó lại làm cho vài lít thì chắc là em chết mất (máy em hàng công ty, BH còn khá khá)
  5. dohoangthien

dohoangthien Thành viên

Được Like:
    8
    Máy của tui cũng bị vậy. Khi mua nên dán keo máy, nhất là phím bạc đó => chống trầy. Có thể thay phím bạc đó được đó pác, ước gì có phím bằng mủ tui mua luôn cho đỡ trầy
  6. khangtrang

khangtrang Thành viên

Được Like:
    8
    thế là cái máy hàng công ty lại gián thêm cái tem bảo hành ko còn nguyên tem kia nữa sau này bán khách thắc mắc tại sao máy bị lỗi gì mà phải đi bảo hành... rồi hạ giá. vả lại kiếm được cái máy bảo hành cho mình mượn em nghĩ hơi khó. nếu bác có cho bác ý mượn đi. :D bác ấy đỡ tốn tiền roài:D
  7. thaidung

thaidung Thành viên

Được Like:
    137
    thằng nokia music manager lằng nhằng lắm, cop nhạc không tiện, thà đồng bộ từ WMP vào còn nhanh hơn! Dù tớ chuyển nhạc vào kiểu gì thì khi refresh nó sẽ treo máy hoặc là nhận không đủ bài!
  8. Justin6600

Justin6600 Thành viên

Được Like:
    1
    Hic, sao mình đổi code thành 0539354 rồi up mà nó lại lên một phát
    V 3.0713.1.0.2
    05-04-2007
    RM-133

Hình như cái này là cái mới nhất, làm sao để up thành ME bây giờ, mình đã dùng NSS đổi Product Code lại thành Code gốc của máy rồi thử dùng Nokia Update software để làm lại từ đầu rồi nhưng nó vẫn nhận firmware đấy và báo đại loại như "this is the latest version, your phone does not need to be updated."
  9. hakamaniac

hakamaniac Thành viên

Được Like:
    4
    but cái FW bạn up là cho N73 or N73 ME đấy, bản của mình vẫn là 3.0705.101 ngày 26/01/07 mà...lúc dùng NSU nó vẫn nói là ko cần update vì là mới nhất rồi
  10. hakamaniac

hakamaniac Thành viên

Được Like:
    4
    bác à, em thấy ngon lành đấy chứ. bác chịu khó đổi cái thư mục music gốc của Nokia Music Manager thành thư mục mp3 của bác, nó sẽ tự động hiện ra hàng loạt
    thế rồi bác cứ đánh dấu rồi copy vào máy thôi
    em nghĩ thế là đảm bảo nhất=D>