Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. darkangel89

darkangel89 Thành viên

Được Like:
    6
    Mấy cái đồ điện tử cũ thì còn chỉnh đc đôi chút nhưng kg thật sự tốt để thay thế Remote nói chung là để cài chỉnh chơi thì đc chứ để thay thế cho Remote thật sự thì còn phải chờ dài dài :|
  2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Lẽ đương nhiên rùi bạn à, cổng hồng ngoại của Remote lớn hơn nhiều so với cổng hồng ngoại trên phone ( cái cổng trên Phone này chủ yếu để kết nối với PC thui ) nên vấn đề thao tác trên Remote phải hơn hẳn. Chưa kể điều khiển bằng Remote dễ hơn cái IrRemote trên phone nhiều vì nó chuyên dụng hơn, còn cái IrRemote này chỉ để vui là 9.
  3. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    vậy muốn update data cho IrRemode có đc ko mấy bác và fai làm sao
  4. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
  5. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    Có đôi lúc đúng mã hiệu y bóc trên Remote cầm tay, thì chưa chắc tầm hiệu quả xa đâu, tốt nhất là nên thử vài mã hiệu lân cận ( xem xem giống mã hiệu trên Remote cầm tay ) xem cái nào xa nhất thì giữ lại :D
  6. boom88

boom88 Thành viên

Được Like:
    13
    bác Pháp sư nói đúng đó!!!! để chỉnh được cái tivi em phải vào lục lạo một hỏi mới đc cái đúng vói đời và nhãn hiệu tivi nhà em!!! nhưng cái tầm nó chỉnh không nhạy bằng remote các bác ạ, mà được cái thấy nó vui vui!!!>:)>:)

à các bác ơi!!! để reboot lại con N73 các bác có biết cách nào hem?**** chứ em cứ mỗi lần như vậy thì toàn là tắt ngang rồi khởi động lại ko hà!!!!:-?:-? còn shutdown thì mình cứ nhấn cái nút ở trên bình thường phải hem các bác?****?(câu hỏi gà quá!!!!) Thanks!!!
  7. manza

manza Thành viên

Được Like:
    2
    Các bạn cho mình hỏi tý...
    1/ Nhạc chuông của N73 khi reng cứ to-nhỏ-to-nhỏ hoài zậy... trong khi nhạc của Tin nhắn thì reng bình thường... Có cách nào chỉnh nhạc chuông nó reng bỉnh thường ko vậy...
    2/ Âm lượng của N73 khi nghe nhạc thì rất to... nhưng mà âm lượng khi xem video thì lại nhỏ... (RealPlayer chạy file *.Mp4 chất lượng cao... đã chỉnh max tiếng trong RealPlayer).

Ai bít thì giúp mình nhé...
    Thank !!!
  8. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    1. Bạn xem lại có kích hoat hiệu ứng âm thanh nổi không nhé!
    2. Âm lượng video như bạn nói thì có thể là phụ thuộc vào phần âm thanh của file video bạn đang xem rồi.
    manza thích bài này.
  9. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    bạn dùng cái này thử xem

Các file đính kèm:

boom88 thích bài này.
  10. cku

cku Thành viên

Được Like:
    141
    Bạn xem lại "Profile" đang dùng, có thể bạn đang để chuông "Ringing type" ở chế độ "Ascending" nghĩa là kêu lớn dần lên (có người lại thích như vậy để không bị giật mình, hoặc để kịp thời tắt chuông nếu cần).

Bạn chỉnh lại bằng cách vào "Menu" -> "Profile" rồi chọn profile đang dùng sau đó
    ->"options" -> "personalise" -> "ringing type" -> chọn lại "ringing" thay vì "ascending"