Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    ah, gần tiệm như Hoang nói cũng có tiệm HPT đó, nơi đó là cung cấp linh kiện lớn và có trung tâm sửa chữa luôn! từ ngã tư Sư vạn hạnh và 3 tháng 2 đi về hướng Siêu thị sài gòn khoảng 300m nữa! \:D/
    Giá ở ngoài thì tầm 150k là nguyên bộ, phải bung bàn phím ra lắp vào! CHứ khó chỗ nào bán zin hãng như care
  2. dig31

dig31 Thành viên

Được Like:
    39
    Trời, bác bảo trong Care là 600k mà ở ngoài tiệm HQ là 500k thì em vào luôn Care cho tiện >_<, căn bản muốn sửa cho nó đèm đẹp tí, lúc nào xôm xôm tiền thì đổi em N95 8Gb, chứ 600k có vẻ giá hơi điên rồ các bác nhỉ? >_<
  3. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Vậy bạn đã thử liên lạc để hỏi thử chưa, mình thay cái đó cách đây ... 2 năm rùi :D . Giờ chắc phải rẻ hơn lúc đó chứ.
    Pháp Sư thích bài này.
  4. tamha

tamha Thành viên

Được Like:
    7
    mình đang xài Ver Ver 4.0839.42.2.1
    mình đã thử cách hack ở đây :
    Mã:
    http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php?t=132979
    và ở đây :
    Mã:
    http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php?t=113876
    nhưng vẫn ko dc :(( bác nào hack được rồi chỉ giúp mình với :) Thanks !
  5. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    đã bác nào up FW lên version 4.0839.42.2.1 chưa,thấy bác phanhien trên ka bảo chưa có là sao vậy,em thấy nokia nó thông báo có ver này rồi thì chắc phải có nó mới thông báo thế chứ
    đang phân vân ko biết có lên up tiếp ko :-w
    bác nào up rồi cho ý kiến nha (có j khác biệt với ver cũ 4.0812.4.2.1 ko nha)
    :-?:-?:-? 8->

bác up lên ver 4.0839 rồi ah,có j khác biệt ko bác,có nhanh hơn ko :D,mà sao ko hack đc hả bác ^:)^^:)^^:)^^:)^
  6. ductrung1492

ductrung1492 Thành viên

Được Like:
    0
    các sư huynh ơi cho mình hỏi có cách nào cho N73 ME hiển thị danh bạ lưu trong sim mà không cần lưu trên máy mà khi người ta gọi đến nó vẫn hiện bình thường tên và số người gọi lưu trên sim như lúc lưu trên máy ko vậy hay có fần mềm nào như vậy ko cho em xin với,thanks nhìu
  7. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054

Hình như không có phần mềm nào như thí chủ yêu cầu đâu. Chỉ trừ khi dùng máy không có hệ điều hành thôi :D
    ductrung1492 thích bài này.
  8. tamha

tamha Thành viên

Được Like:
    7
    mình hack dc rồi :D hack bằng file sis của bác Quân_lavour gì đó ở
    Mã:
     [URL="http://www.gsm.vn/forum/main/showpost.php?p=1206624&postcount=1"]ĐÂY[/URL].
    N73ME của vợ xài nên mình ko để ý lắm là nó có gì thay đổi ko chỉ thấy có thêm ct Mobile TV :D
    rain_ho thích bài này.
  9. kissml

kissml Thành viên

Được Like:
    0
    mình đã đọc topic này 1 tuần rùi, giờ mới dám update firmware,mình vừa up lên v4.0839.42.0.1 cho n73 thường, hình như là ver mới nhất thì phải.mình cũng làm tương tự như những gì các mod nói.restart lại máy xong mình vào tool\device mgr trong đó device software nó báo là ver như trên nhưng ở dưới cái phần device update thì báo là not update.hjc mình chả hiểu sao nữa.Nhờ các mod chỉ dùm với.Đa tạ đa tạ.
  10. kissml

kissml Thành viên

Được Like:
    0
    cái N73 của mình còn 1 bệnh nữa là khi pin sạc đầy thì nhắn tin và nghe nhạc vô tư nhưng mà cứ khi gọi đi hoặc nhận cuộc gọi thì pin báo low và sau đó tự động tắt máy(kể cả vừa sạc xong cũng vậy)không hiểu nguồn của nó có vấn đề gì không,các mod có kinh nghiệm chỉ dùm cho mình luôn với,thanks.