Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    code ở đây là bạn nói đến Lock code phải ko, nếu vậy thì
    1_các cách để lấy lại lock code mặc định 12345 là gần như ko có hiệu quả nếu ko dùng các thiết bị chuyên dụng với những máy đời cao
    2_4mat 4 ngón thì ko liên quan gì đền lock code bạn à, xạc pin đầy rồi tắt máy cho an toàn, ấn giữ chặt 3 phím Gọi + phím 3 + phím * rồi bật nguồn cho đến khi máy khởi động xong
    3_theo như mình đọc ở nhiều forum thì thấy là up FW hoặc flash lại thì lock code sẽ trở về mặc định 12345 mà(cái này thì chưa kiểm chứng bao giờ)
    anhbay3 thích bài này.
  2. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Mình đã test trên 6120C thì không mất cái lock code khi UP FW đâu bạn ơi! chỉ có plash lại máy mới hết thôi!
  3. raptor

raptor Thành viên

Được Like:
    48
    product_code có liên quan đến firmware đấy bác ạ. Nói chung firware chỉ khác nhau cơ bản về gói ngôn ngữ EURO_1/2/3, china........... hoặc khác nhau chút ít về giao diện (đối với các máy theo mạng như Vodafone......) hay khác nhau về 1 số themes và một số tính năng phụ không dáng kể khác, product_code gốc in dưới pin cùng với IMEI, phần lớn chúng ta quan tâm nhiều hơn đến gói ngôn ngữ vì nó ảnh hưởng đến việc hiển thị font TV, china hay tiếng Nga và ver của firmware vì nó thể hiện mức độ mới của firmware (với một số dòng máy vd E50 ver của firm còn ảnh hưởng đến việc hack phone nữa )...//////////////
    anhbay3 thích bài này.
  4. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    pm này có đọc đc file rgo đâu mà bác bảo là đọc đc,làm em mừng hụt
    :ar!:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!
  5. tichau

tichau Guest

Reset life timer and security code for all S60 V3

Vấn đề về Security code thì bạn vào đây tải về,làm theo hướng dẫn rồi báo kết quả nhé :D.
    anhbay3 and rain_ho like this.
  6. tmactan

tmactan Thành viên

Được Like:
    195
    n73 làm thế nào đc như trong clip
    [youtube]_r9XnwHambc[/youtube]
  7. raptor

raptor Thành viên

Được Like:
    48
    Đúng rồi up firware làm sao mất được code. Từ khi có chút hiểu biết về ĐT mình up lại firmware suốt nhất là cái hồi tìm product_code TV. Lock_code của mình không bao giờ để ở mặc định trước khi up sau khi up nó vẫn giữ nguyên thế có gì khác đâu, nếu bạn up online, có thể xoá code là do người ta chạy lại firm bằng box thui. Còn cách xoá lock_code bằng NSS có thể thực hiện trên đa số máy, được cái nó không làm mất dữ liệu nhưng với một số máy hoặc một số firm mới thì chỉ chịu 4 ngón -> thế là mất hết, nhưng vẫn phải chịu vì nó là cách nhanh gọn và đơn giản nhất. Nhân tiện vệ sinh máy luôn. Mình rất thích cái biện pháp 4 ngón
  8. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    Sorry nhé, mình nhầm, đó là Isilo, dùng để đọc file định dạng pdb (cũng hay lắm, bạn có thời gian nghiên cứu định dạng này thử nhé).
    repligo không có phiên bản dành cho S60 V9.3 (cũng tiếc nhỉ), chỉ có : Adobe PDF, Isilo, MobipocketReader và một số định dạng lạ mình chưa thử qua. Nếu bạn cần cái nào trong số này thì PM nhé. Thân
    rain_ho thích bài này.
  9. thaidung

thaidung Thành viên

Được Like:
    137
    cái thiết bị dùng để phát tín hiệu TV qua bluetooth để máy N73 xem đc bằng Mobile TV ở VN có bán ko các bác nhỉ, giá nó là bao nhiêu. Các máy khác như N81, N82 ... nếu có thiết bị đó thì có xem đc TV ko?
  10. anhbay3

anhbay3 Thành viên

Được Like:
    1
    Thanks so much bác tichau, em làm dc rùi, lock code nó về 12345 lun, hay thiệt đấy!
    rain_ho thích bài này.