Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Máy bạn đã cài Nokia PC Internet Acess chưa? Nếu chưa cài thì nhanh tay mà cài và làm theo hướng dẫn. Lúc trước BinhDa cũng bị và đã làm theo cách này!
  2. lysamtanhaccs4

lysamtanhaccs4 Thành viên

Được Like:
    5
    ko hiểu sao con N73ME của e sau khi đăng kí kết nối 3G thành công muốn xem đc tivi thì phải cúp nguồn và khởi động lại và vô kết nối internet thì hiện chữ 3G ở góc trên bên trái màn hình và vô xem đc tivi nếu như thoát ra khỏi kết nối internet và vô lại internet thì hiện chữ E ở góc trên bên trái màn hình và ko xem đc tivi nếu như cúp nguồn và khởi động lại thì ok ? cài này e nghĩ do máy chứ ko phải do nhà đài
  3. spyunknow

spyunknow Thành viên

Được Like:
    0
    các bạn cho mình hỏi : máy của mình tự nhiên không không nhận được thẻ nhớ, kiểm tra memory card thì thấy dữ liệu vẫn chiếm thẻ nhớ (700M/1.9g). Mình để vào máy tính kiểm tra cũng không thấy dữ liệu, thẻ nhớ trở về tình trạng ban đầu (kể cả tên) nhưng vẫn chỉ còn trống 700M ,thử bỏ 1 bài hát vào thì máy vẫn nhận bình thường.
    Bạn nào biết xin chỉ giùm mình cách khắc phục
  4. socolavn

socolavn Thành viên

Được Like:
    5
    Vẫn format được bình thường bạn à.Chúc thành công. Hoặc bạn có thể format bằng lệnh *#7370#.Chúc vui.
    t2v208 thích bài này.
  5. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Hiện tại, do chất lượng sóng 3G chưa ổn định nên tình trạng này thường xuyên xảy ra. Các dịch vụ 3G hầu như chỉ sử dụng được khi cột sóng hiển thị sóng 3G/3.5G, nếu hiện E hoặc G thì không dùng được các dịch vụ 3G đâu bạn. Tạm thời bạn khắc phục bằng cách trong setting network bạn chọn là UMTS nhé!
    Lau chùi sạch các điểm tiếp xúc của thẻ và khe nhận thẻ bạn nhé. Đây cũng là 1 trong các dấu hiệu thường gặp của thẻ sắp... die.
    t2v208 thích bài này.
  6. mrcandy

mrcandy Thành viên

Được Like:
    0
    Lấy pass máy của N73Me giúp em với ạ

Hiện tại em có cái N73me nhưng em lỡ quên mất pass của máy
    mọi người giúp em lấy lại pass với ạ ..
    IMEI : 351851017111973
  7. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

Được Like:
    101
    dùng JAF reset lại về mặc định là 12345 bạn ạ .
    t2v208 thích bài này.
  8. caube_vn

caube_vn Thành viên

Được Like:
    0
    Cho em hỏi 2 lỗi này :

Em vào vitalk thì vào phần đăng nhập nick thì vào được đến phần kết bạn thì nó load lâu quá chưa hiện ra thế là em thoát ra luôn.Em thoát bằng cách vào Menu của nó chọn thoát rồi từ từ thoát ra ngoài.Rồi em vô phần IMG và Video em xem phim thì nó báo lỗi memory full .Close gì gì đó vậy là sao ạ - lỗi thứ 1.Em vô thư lại vitalk cũng ko được.Em click vô icon vitalk cũng ko vào được.Chọn open cũng ko vào được mặc dù đợi 1 lúc lâu rồi.Vậy là sao ạ - lỗi thứ 2 ko chạy được lại vitalk em nghi là nó đang chạy mà rõ ràng em giữ nút menu ko thấy nó đang chạy ẩn.Khi em reset lại máy thì hết bị tình trạng trên.Vậy cách khắc phục cho lần sau là thế nào ạ.Mong mọi người giúp
  9. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Memory full hầu hết là do bạn đáng chạy ứng dụng ngầm hoặc lưu nhiều thứ trên phone nhất . Bạn nên chọn lưu ảnh , nhạc , tin nhắn .... trên thẻ nhớ để giải phóng ram . Những ứng dụng có thể cài đặt trên thẻ nhớ được thì bạn nên cài trên thẻ . Cách sử lý khi bị báo memory full duy nhất là khởi động lại phone .
    t2v208 thích bài này.
  10. kylinty

kylinty Thành viên

Được Like:
    0
    Xin anh em giúp soft dùng file nhạc làm nhạc chuông và cuộc gọi đến!

Hiện mình đang dùng con N73 ME, nhưng các soft tiện ích chưa thấy soft nào dùng file nhạc ( mp3 wma) cho nhạc chuông khi tin nhắn đến hoặc có cuộc gọi đến. Mong anh em chỉ giáo và chém mạnh tay vào nha :007:.

Thanks anh em!