Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    ko cần dùng soft bạn ah,cứ vất các file nhạc vào thư mục sound là đc,rồi vào profile chọn nó sẽ nhận hết
    t2v208 thích bài này.
  2. PrinceofWind

PrinceofWind Thành viên

Được Like:
    4
    cho mình hỏi, cái N73 mình khi update len S60 V4 là ko cài được bất cứ ứng dụng nào nữa, vậy có cách nào hack phần mềm để cài thoải mái hơn ko, thanks trước nha
  3. dongsongbang801

dongsongbang801 Thành viên

Được Like:
    7
    Cho mình hỏi một chút! Truớc đây mình có cài một số themes vào thẻ nhớ của máy N73, bây giờ muốn remove mà không được, có cách nào không các bác giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!
  4. t2v208

t2v208 Thành viên

Được Like:
    0
    Có bác nào đã xài qua phần mềm theme v1.00 để đặt ảnh nền full màn hình chưa thì cho e hỏi vấn đề này với. Sau 1 thời gian dùng nói chung là ok nhưng không hiẻu tại sao hôm nay e vào là nó out luôn, e cài lại rồi vẫn không được, lên GSM down bản khác vễ cũng không ăn thua.
    Triệu chứng này giờ còn lây sang cả cái Xplore của e nữa.
    Bác nào ranh về phần mềm này giúp e với
    Help me!!!!!!!!!pls
    Thanks everyone

Em thấy cái này rất hay, anh có thể chỉ cho e biết chức năng của các thư mục trong private không ạ
  5. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Xài soft được 1 thời gian mà vô chương trình bị out ra ngoài thì đó là do lỗi xài đồ "chùa" đó bạn. Không có cách nào khắc phục triệt để ngoài cách mua License xịn đâu, dù cho cài lại soft CR@CK khác thì sau 1 thời gian dùng vẫn bị lại thui.
    Folder Private nói nôm na là giống như folder Program trên ổ C ở PC vậy đó, đó là nơi chứa những thông tin về soft mà bạn cài vô. Nếu không rành thì đừng "em yêu khoa học" không đúng chỗ kẻo máy bị lỗi dẫn đến việc cài lại soft hoặc tệ hơn là phải chạy lại FW nữa đó ha.
    Muốn biết thêm ( chỉ tham khảo ) thì qua đây xem bài này ( toàn English không hà :)) )
    Mã:
    [/URL][URL]http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php/81431-M%E1%BA%B9o-v%E1%BA%B7t-v%C3%A0-kinh-nghi%E1%BB%87m-s%E1%BB%AD-d%E1%BB%A5ng-d%C3%A0nh-ri%C3%AAng-cho-d%C3%B2ng-m%C3%A1y-Symbian-OS9-v3?p=943002&viewfull=1#post943002[/URL][URL="http://www.gsm.vn/forum/main/../81431-M%E1%BA%B9o-v%E1%BA%B7t-v%C3%A0-kinh-nghi%E1%BB%87m-s%E1%BB%AD-d%E1%BB%A5ng-d%C3%A0nh-ri%C3%AAng-cho-d%C3%B2ng-m%C3%A1y-Symbian-OS9-v3?p=943002&viewfull=1#post943002"]
    TomRyan8891 and t2v208 like this.
  6. t2v208

t2v208 Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy anh cho e hỏi, e dùng cái Xplore v1.30 thi bị tình trạng như trên tức là không vào được phần mềm e đã down bản Xplore v1.35 về cài lại mà vẫn không vào được là tại sao ạ.
  7. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Ngoài lề tý nha MOD

Đó là do xung đột phần mềm thui bạn à, có thể do phần mềm CR@CK gây ra.

1 : Giờ bạn xoá hẳn bảng đã cài trước đó ra trước ha, sau đó mới cài bảng mới vô chứ đừng cài bảng mới vô liền vì dễ xung đột lắm. Nếu vẫn không sử dụng được thì có lẽ bạn phải Format lại máy để cài lại ( nếu muốn tiếp tục xài bảng "chùa" )

2 : bạn Remove bảng CR@CK ra rùi vô trang chủ của soft XP để tải và cài bảng chính thức, do xài bảng Trial nên sẽ khởi động và tắt ứng dụng hơi lâu ( phải chờ 3 giây ). Nếu muốn nhanh thì mua License ( 50 -> 100k, tuỳ chỗ bán ).

3 : xài bảng 1.22, tuy cũ mà CR@CK ngon hơn mấy bảng sau này. Đầu tiên bạn tìm bảng 1.05 hay 1.13 cài vô máy trước. Sau đó Remove bảng 1.05 hay 1.13 ra trước, rùi tìm bảng 1.22 Allfile để cài và xài "chùa" vĩnh viễn.

Với 3 cách trên thì mình thấy cách 2 là ổn nhất, tốn chút tiền nhưng xài thì miễn chê vào đâu được. Hoặc nếu thích xài Free thì bạn có thể tải và xài soft Y-Browser, tuy giao diện và độ tiện dụng không bằng XP nhưng nó quản lý file cũng rất hay đấy.
    t2v208 thích bài này.
  8. tuanccc

tuanccc Thành viên

Được Like:
    0
    hix, sao con N73 mình hack thành công rồi, tự dưng bữa trước đt bị sao đó, rồi remove phần mềm hack, giờ cài lại hok đc nữa, rồi mún hack lại cũng hok đc nữa, huhu. Cho nên khõi cài phần mềm hay luôn. Pác nào cao tay chỉ giúp em với, em xin đội ơn các pác nhiều
  9. TomRyan8891

TomRyan8891 Thành viên

Được Like:
    101
    mang máy qua mình làm luôn cho nhanh .
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Bạn Format 4 ngón lại máy và thẻ nhớ luôn đi, sau đó thì H@ck lại xem sao. dòng OS9.1 này dễ H@ck mà bạn.
    Kinh doanh dữ quá :))