Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. DaiNhi

DaiNhi Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã từng tháo vỏ con N73 ra rồi ở trong nó có dán tem bạn cứ yên tâm, con N73me đang xài cũng dán tem ở ngoài lúc mua về là lột liền
  2. Máy em thì em chưa mở vỏ nen ko biết nhưng máy bạn em N73Me lúc đem lên nokia mở vỏ thì ko thấy 1 con tem nào cả, lúc mở vỏ ra rồi thì trên màn hình ko có tem, lấy màn hình ra rồi, thì sẽ đụng 1 con ốc ( cung ko có tem ), mở con ốc này ra thì mới thấy toàn bộ cái main chính, ko có 1 con tem luôn, nhưng vẫn được bảo hành là sao nhỉ. Luc bao hanh xong thi no dan 1 con tem o ngoai vo nhung ko biet no co dan tem lai tren may con oc ko nua
  3. newcomer11

newcomer11 Thành viên

Được Like:
    0
    Làm sao để chụp ảnh bằng nút jostick ở giữa thay vì bằng nút chụp ảnh ở thân máy vậy các bạn?
  4. lover_link

lover_link Thành viên

Được Like:
    27
    Chỉ chụp đc với camera trước thôi, ko làm đc với camera sau đâu vì joy còn để bạn điều chỉnh các chế độ chụp nữa mà. Have Funs
  5. hakamaniac

hakamaniac Thành viên

Được Like:
    4
    các chương trình khác vẫn chạy bình thường, chỉ bị đúng cái contact search là thế thôi bác ạ. Anyway, thanx bác nhiều
  6. hakamaniac

hakamaniac Thành viên

Được Like:
    4
    nếu theme lại cài vào phone memory, lúc restore lại thì nó ko hiện thông tin trong Application manager nữa thì làm thế nào để xóa theme hả các bác, bác nào biết bảo em với nhé
    thanx các bác nhiều!
  7. lover_link

lover_link Thành viên

Được Like:
    27
    4mat máy đi bạn ah. Nếu ko thì cài lại cái themes đó vào máy là nó hiện lên ngay. Have Fusn
  8. httanphat

httanphat Thành viên

Được Like:
    4
    Mình có một N73 thường hàng Singapore màu hồng. Tối hôm wa mình cắm máy vào máy tính chép mấy bài mp3 vào thẻ trong máy, xong rút máy ra, vào chuơng trình nghe nhạc sẵn có thì không thấy những bài chép thêm, trong khi vào Gallerry thì có. Vậy là restart máy, nhưng vẫn vậy, vậy lại rút thẻ nhớ ra (có chọn Remove Mem.card) rồi lại đút vào, lúc đút vào thì cảm thấy có gì đó kỳ kỳ (một biểu hiện thoáng wa lạ lạ không nhớ, tưởng cũng bình thuờng, àh, không nghe tiếng bip báo nhận thẻ) và wả thật nó không đọc thẻ, rút thẻ ra cắm lại, ok đọc, vào nghe nhạc đọc được, nhưng cũng không có khoảng chục bài trước đó vừa chép vào.

Rồi sau đó vào lại Gallerry để chọn bài ấy nghe, hic, tới lúc roài, nó đọc chậm như gùa và đúng ra là giống như treo luôn, nó cứ Openning Files đến 15 phút chưa xong, sau đó test thử bằng cách vào danh bạ hoặc bất cứ truy xuất cái gì cũng chậm kinh khủng, giống như máy tính bị stress thiếu ram trầm trọng, thử lấy máy khác gọi đến, máy gọi đã nghe chuông chờ nhưng máy mình vẫn chưa có chuông báo, đến khi thấy hiện lên người gọi vẫn chưa có chuông có rung gì cả, đợi một lúc nữa mới chuông mới rung nhưng chuông lại là chuông mặc định dù mình để profile tanphat (cấu hình manual) ...

Làm sao để khắc phục hiện tượng kỳ cục này đây các bạn ??? Hu hu hu hu

Àh hiện giờ mình không thể vào được Gallerry nữa rồi hu hu
  9. tottihuynh

tottihuynh Thành viên

Được Like:
    20
    bạn up firm ware đi sẽ tốt thôi
  10. thainam2k

thainam2k Thành viên

Được Like:
    0
    N73 của em mua lai từ tay thằng kia, đem về sử dụng thì ko nghe được FM, nghe nhạc MP3 thì vẫn bình thường (cả loa ngòai và tai nghe).
    Em đem dây phone sang chiếc N70 khác thì vẫn bắt sóng FM bình thường.
    Đã thử format bằng *#7370# và 4 phím, thậm chí update lên FirmWare mới 4.0... nhưng vẫn ko có vấn đề gì thay đổi.
    Đã đem lên Five Stars (Nokia Care 122A Phan Đăng Lưu) nhưng tụi nó cũng pó tay.
    Bác nào biết chỗ nào có thể sửa chuyên nghiệp được vấn đề này mà an tâm ko bị luộc máy ko vậy ?