Thảo luận về Nokia N73 - N73 ME

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi AznBoy, 14 Tháng mười hai 2006.

1. wakkavn

wakkavn Thành viên

Được Like:
    3
    Thôi thôi bác cài theme vào bộ nhớ máy đi nhé, bảo đảm hiện đc ko mất luôn, hồi đó xài 3250 cũng bị như vậy, mới cài xong thì thấy nhưng một thời gian thì mất tiêu :D
  2. tuan0407

tuan0407 Thành viên

Được Like:
    46
    N73ME - ĐT nghe nhạc hay nhất !?

Nghe mọi người tán dương N73 dữ quá nên tính fang con N73ME nhưng tạt qua cửa hàng lại thấy thích kiểu dáng của N80. Ko biết nghe nhạc bằng loa ngoài thì cái nào hay và to nhất trong dòng N nhỉ ???
    Nhã Trâm 89 thích bài này.
  3. burgboy1204

burgboy1204 Thành viên

Được Like:
    3
    nhưng mà Themes mấy dòng N73 này to vật vã mặc dù bộ nhớ nó đến vài chục Mb thật nhưng mà tống vài chục cái themes vào thì lấy đâu bộ nhớ cho máy :L
  4. eros_hab

eros_hab Thành viên

Được Like:
    2
    loa ngoài to nhất là N73ME
    N73ME + AD41+ tai sennheiser rất ổn, ko thì tai W810 cũng dc!
    Nhã Trâm 89 thích bài này.
  5. burgboy1204

burgboy1204 Thành viên

Được Like:
    3
    lại vừa thử 7370 phát nữa và chỉ copy theme sang thẻ và bắt đầu cài, ko cài 1 phần mềm nào hết, nhưng cũng ko khá hơn, chỉ cài hơn chục theme là lại ko thấy đâu trong App M, thừ khởi động lại và vào nhưng cũng không thấy hic hic. nhiều theme lúc cài thấy có nhưng khi thử cài lại sau khi 7370 thì lại ko thấy nữa, hic hic bó tay,
  6. tieutruc

tieutruc Thành viên

Được Like:
    175
    nói thật
    N73 nghe loa ngoài cực kỳ MONO
    bật to thì quả thật-như đài cacsset TÀU
    nghe qua tai nghe xịn cỡ tiền trăm với AD-41 thì có thể tạm chấp nhận được-đối với những ai nghe nhạc chỉ mang tính chất giải trí
    còn để nói nghe hay thì chắc là sẽ có nhiều sự lựa chọn hơn là dùng N73 ME
    hay kể cả với tất cả dòng NOKIA
    thà dùng N73 thường còn có khi hay hơn là ME đấy-loa ngoài của N73 thường nghe đỡ CHUA và tiếng còn trong hơn một chút-khi nghe còn thấy có BASS -còn ME thì chỉ toàn thấy Treebl là nhiều
    N73 ME tiếng nghe loa ngoài cứ như loa phóng thanh ở phường
    bác nào muốn "tuy mình không cao-nhưng ai cũng phải ngước nhìn " thì nên bật 1 bài nhạc dance ở một hàng cafe trên con N73 ME thì sẽ biết ngay thôi
    đúng là "ai cũng phải ngước nhìn luôn"
    haidove thích bài này.
  7. maybach63

maybach63 Thành viên

Được Like:
    2,010
    N73ME nghe loa ngoài to nhưng ko hay,nghe như mấy máy china ấy,chỉ hơn cái hiệu ứng 3D!Loa ngoài phát to nhưng âm thanh ko trung thực và rõ ràng,N80 loa cũng rất to tuy chỉ có một loa,nhưng âm thanh phát ra hay hơn N73ME,rõ ràng và trong trẻo hơn!Còn nghe bằng AD41+tai W7 thì mình thấy N80 nghe hay hơn cả(trong số máy mình đã dùng N80,K750i,N73ME,903SH,SL45i và 1110i :D)
    haidove thích bài này.
  8. blackcat1603

blackcat1603 Thành viên

Được Like:
    5
    hhhhhhhhhhhhh! bác nói đúng đấy! Em hơi tiếc là ngày xưa mua mất con N73ME, biết thế này thà mua con N73 thường còn hơn! Rẻ hơn ma chức năng vẫn thế , ko nhiều hơn là bao nhiêu. Mà bác cho em hỏi . nếu là N95 thường và N95 ME thì thế nào ? nên chọn cái nào ?
  9. wakkavn

wakkavn Thành viên

Được Like:
    3
    Bộ nhớ máy N73 đến 50MB, bác cài cỡ chục cái theme thì cũng 5MB thôi, chọn những theme nào đẹp và thường dùng nhất thôi chứ cài nhìu xài có hết đâu, còn nếu ko xài chán thì xóa cài cái mới
  10. danchoi

danchoi Thành viên

Được Like:
    3

cho hỏi thêm tí nữa nhé: font vni sài được không hay chỉ sài font unicode??
    còn nữa
    bác nói font s60zdigi.ttf là dùng cho chữ số, vậy nosnr60.ttf , nssb60.ttf và nstsb60.ttf thì sử dụng hiển thị cho mục nào nhỉ?
    Thay font vào thì phải chọn mấy font? hay là chỉ 1 font cho tất cả???
    à, có thể copy trực tiếp vào ổ Z:/resource/fonts lun không? Font cũ có thể lưu lại được mà!!! Làm vậy thì có thể ko bị harm cho thẻ nhớ???