Thảo luận về Omaitek KaraOke: Phần mềm KaraOke trên mobile!

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG MULTIMEDIA' bắt đầu bởi motonggia, 14 Tháng mười 2004.

1. mtn

mtn Thành viên

Được Like:
    224
    Gửi bạn Kinggai!
    Mình cài được bản v1.0 472 bài của bạn trên máy Nokia E65 (S60v3 OS9.1), chạy được. Không hoàn hảo như bản xịn, thí dụ như không tải thêm được bài mới từ mạng (hỏi account, mà hiện nay không cho đăng ký nữa), không hiện hết màn hình 240x320. Nhưng như vậy là quá tốt, đơn giản, nhanh chóng và có nhiều bài một lúc.

Để chương trình gọn nhẹ hơn, chỉ cần những bài phù hợp với mình và như vậy hi vọng chương trình chạy mượt hơn, tôi theo hướng dẫn ở topic này đã thử giảm số bài xuống 75 bài. Cách làm là: mở file jar bằng winrar, delete các file *.mid không cần, sửa lại file MANIFEST.MF cho danh mục bài hát hợp theo số lượng, nội dung như các file *.mid và lập lại thứ tự, sửa lại số lượng bài ở SONG COUNT. Save file. Close winrar.
    Với cách làm như trên file *jar này không cài được trên máy.
    Nếu tôi Extract nội dung file cài đặt *.jar sang một thư mục khác, rồi sửa, sau đó dùng một chương trình gọi là JARMaker để tạo file jar, thì file *.jar này cài được trên máy, nhưng lại không chạy.
    Tôi thử nhiều lần nhưng cũng không được, tôi gửi file jar 75 bài của tôi đã sửa theo file 472 bài của bạn. Bạn kiểm tra dùm nhé, làm thành file setup, như file 472 bài của bạn là cài được trên máy của tôi. (Thêm nữa: nếu bạn làm hiện đủ trên màn hình 240x320 thì rất tuyệt. Tôi nghĩ sẽ có rất nhiều người cần đó)

Cám ơn bạn rất nhiều !

File 75 bài:
    http://www.mediafire.com/?sharekey=5c6b8da160f35260d2db6fb9a8902bda
  2. mecanic

mecanic Thành viên

Được Like:
    10
    Để chương trình gọn nhẹ hơn, chỉ cần những bài phù hợp với mình và như vậy hi vọng chương trình chạy mượt hơn, tôi theo hướng dẫn ở topic này đã thử giảm số bài xuống 75 bài. Cách làm là: mở file jar bằng winrar, delete các file *.mid không cần, sửa lại file MANIFEST.MF cho danh mục bài hát hợp theo số lượng, nội dung như các file *.mid và lập lại thứ tự, sửa lại số lượng bài ở SONG COUNT. Save file. Close winrar.
    Với cách làm như trên file *jar này không cài được trên máy.
    Nếu tôi Extract nội dung file cài đặt *.jar sang một thư mục khác, rồi sửa, sau đó dùng một chương trình gọi là JARMaker để tạo file jar, thì file *.jar này cài được trên máy, nhưng lại không chạy.

Bạn cứ làm đúng như trên với File này, thì có thể thêm bớt thoải mái(240X320)
    Xin nói rõ đây là thành quả của bạn HT bên PDAV nên đừng "cám" cho tôi.

Các file đính kèm:

3. mecanic

mecanic Thành viên

Được Like:
    10
    xin lỗi gửi sai file bạn đổi tên file sau đuôi từ .rar thành .jar

Các file đính kèm:

4. mtn

mtn Thành viên

Được Like:
    224
    Cám ơn mecanic đã hồi đáp!
    Tôi sẽ thử, nếu có gì khó khăn tôi sẽ báo lại. Tôi thấy S60v3 cũng có thể dùng được.

----------------------

Theo đúng file bạn mecanic gửi, tôi đã sửa làm theo playlist của mình. File *.Jar cài đặt và chạy tốt trên Nokia E65. Đủ màn hình 240x320.
    Dường như vẫn còn một số điều chưa hoàn thiện, ở một số bài nhạc và lời chưa đồng bộ, hình nền khi "Hat" không phong phú như v1.0, bar "Thoát" ở menu bị lệch, ... Dù sao cũng rất tốt rồi.

Cám ơn bạn và tác giả HT bên PDAV rất nhiều!

--------------------------------------
    Tôi đã lấy file setup ở trang chủ v2.01 240x320, sau đó thêm bài, chạy rất tốt.
  5. 868645

868645 Thành viên

Được Like:
    0
    em hỏi chút ạ! ct nài mình chỉ hát chay thôi chứ tiếng mình không vào đc loa phải không ạ?
  6. mecanic

mecanic Thành viên

Được Like:
    10
  7. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Hát chay cho vui thôi.
    ngochaiag thích bài này.
  8. hungdylan

hungdylan Thành viên

Được Like:
    5
    có bản cho S40 màn hình 128x160 ko ạ
    cho em với
    em test trên 7610 rồi...............rất ngon
    em muốn cài thêm cho con 6085 của em nữa
  9. banong

banong Nick Vi Phạm

Được Like:
    2,829
    Phải dùng PM quản lý như X-Plore mới thấy được bạn ah, File Manager của máy và PC Suite kg bao giờ thấy đâu.
    X-Plore v1.22 S60v3.part1.rar
    X-Plore v1.22 S60v3.part2.rar
  10. banong

banong Nick Vi Phạm

Được Like:
    2,829
    Điện thoại đâu có chức năng micro đâu mà bạn đòi có tiếng, pác nhìn chữ chạy và nghe nhạc rồi nghêu ngao hát theo thôi.