Thảo luận về phần mềm ứng dụng của UIQ 3.0

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi pp910i, 5 Tháng tám 2006.

1. newkissvnn

newkissvnn Thành viên

Được Like:
    64
    Phần mềm từ điển do sony ericsson phát triển cho P990i không cài thẳng vào thẻ nhớ mà lại cài ra bộ nhớ máy à. Chán nhỉ. Bạn nào có bộ từ điển anh - viet, viet - anh nào khác không ?
  2. buuynguyen

buuynguyen Thành viên

Được Like:
    11
    có bộ từ điển AV VE đọc bằng mobile reader đó bạn.trong forum có đó, bạn thử tìm xem.tui thì xài song song, mỗi cái có 1 cái hay riêng.^^
  3. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Hình như cái từ điển này chỉ cần file app DictEV là phải để trong bộ nhớ máy thôi, còn nhũng cái thư mục Data, help, Fonts là để ở trong system của thẻ.
    Bạn thử làm như mình nhé;
    Cài bộ từ điển đó vào máy rồi dùng chương trình quản lý ứng dụng move những thư mục mình nói ở trên sang System cuả thẻ là đã tiết kiệm được mấy MB cho bộ nhớ của máy rồi đó.
    Chucs vui!
  4. henryduyle

henryduyle Thành viên

Được Like:
    0
    AE nào sài cái nàySmartphoneware Best Calc v1.03 UIQv3 SymbianOS9.1
    rồi cho mình hỏi tí. Sao mình cài vào mấy lần rồi mà khi nhấn số tính ko thấy rõ, màu của chữ số màu trắng còn nền thì màu vàng nhạc mình ko thấy rõ. AE nào biết chỉ mình cách khắc phục với.
    Link mình tải ở đây nè: http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=36010&page=5
  5. n6280

n6280 Thành viên

Được Like:
    81
    Có cách nào có thể cho P990i hiện ngày giờ ở ngoài màn hình chờ không vậy các bạn. Vì nhiều khi muốn xem giờ, lại phải nhấn vào một nút bất kỳ để xem, mình muốn nó hiện lên luôn có được hay không?
  6. eyeukhong

eyeukhong Thành viên

Được Like:
    2
    Các bác cho em xin c***ak ,k*ey của smartmovie 3.40 trên p1i nhé .
    IMEI : 35703301-066173-4
    Thank các bác ...
    Nếu có cái smartmovie naò có c**ak , k*ey sài đc trên P1i thì gửi cho em cũng đc, không nhất thiết phỉa bản 3.40 đâu.. Cảm ơn các bác trước nhé ...
  7. aquarius291

aquarius291 Thành viên

Được Like:
    0
    Đó chỉ là hiện tượng bình thường mà thôi, bạn tắt máy đi khởi động lại là phần mềm sẽ tự nhận pass mới mình nhập vào. Khi cài ADL tôi cũng gặp hiện tượng này nhưng thử tắt đi khởi lại thì okie :).
    À, tiện chia sẻ 1 kinh no từ fần mềm này, khi bạn muốn thay đổi chế độ bảo mật như bớt hay thêm ứng dụng được bảo mật, 1 số trường hợp, ADL ko xuất hiện trong Tools, bạn chỉ cần mở bộ cài ra, cài lại file crk đã signed là vào được phần chỉnh chế độ cho ADL. Chúc ban thành công
  8. phamthangvm

phamthangvm Thành viên

Được Like:
    2
    Bro Son_Do ơi
    Về Swiss manager 1.60 có gì hay hơn 1.51
    Như bạn nói: "Muốn có icon ở góc màn hình bạn vào setting/icon/icon format chọn chế độ fixed..." nhưng đó là Swiss manager 1.51 mới có, còn 1.60 đâu có setting/icon/icon format mà lựa chọn ???
  9. scorpio27510

scorpio27510 Thành viên

Được Like:
    0
    có bro nào biết soft cài nhạc chuông cho tin nhắn và Group trong phần Contact kô vậy cho mình xin với. Mình đang dùng con W950i, có c***k càng tốt. Thanks
  10. Boykinhdi

Boykinhdi Thành viên

Được Like:
    25
    cho tin nhắn thì ko biết nhưng cho contact thì chỉ cần chọn tên người cần cài sau đó chọn nốt nhạc và chọn chuông tin nhắn và save là được đâu cần soft:D