Thảo luận về phần mềm ứng dụng của UIQ 3.0

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi pp910i, 5 Tháng tám 2006.

1. trieunam

trieunam Thành viên

Được Like:
    117
    So sánh vậy là ko công bằng.
    +Âm thanh p990 chắc chắn hơn p910,p910 thiếu bass,nghe ko hay.P990 có super bass,nghe cũng ổn hơn(hơi cứng và yếu)
    +Màn hình bé hơn rất ít,ko đáng kể và cũng ko thiệt hại đi là bao so vơi p910.Nhưng lại sắc nét hơn và màu đẹp hơn hẳn.Tuy nhiên cả 2 hầu như đều ko hiện thị đc j khi ngoài trời nắng.
    +Chụp ảnh 2 chấm,chất lượng ảnh ko mấy ấn tượng so với các dòng máy khác,nhưng gấp cả "trăm lần" so với p910.
    +Phần mềm chưa nhiều,nên cầm máy cũng hơi buồn.NHưng vốn dĩ dòng UIQ soft cũng đã ít,nên ko sao.
  2. P990i

P990i Guest

bác triệu Nam phân tích cái gì cũng rất công bằng:D rất pro nữa:D
    biết thế này cứ để cái N80 lại dùng 1 thời gian nữa:D
  3. greenwind007

greenwind007 Thành viên

Được Like:
    4
    Sony P990i mới mà tệ vậy hả mấy huynh?đệ định để dành tiền mua 1 em,mà nghe nói nhạc nhẽo âm thanh tệ,máy ảnh ko pro.Vậy giữa nó với O2 Neo thằng nào đáng mua vậy mấy anh
  4. trtrong

trtrong Thành viên

Được Like:
    4
    Làm sao xem được *.Avi trên P990i

các bạn có smartmovie trên P990i ko? minh đang cần mà không tìm được. thanks các bạn
  5. trieunam

trieunam Thành viên

Được Like:
    117
    Lạ quá,mình có bài viết về vấn đề xem film trên p990,theo mình cũng khá tốt.Hình như anh lightblue xóa của mình rùi hay sao ý,tìm mãi ko thấy đâu.
  6. trtrong

trtrong Thành viên

Được Like:
    4
    vậy bạn có thể nói lại ko vì mình đang cần xem avi mà ko làm sao được?
  7. hungpdahl

hungpdahl Thành viên

Được Like:
    95
    dùng DivX mà xem đuôi avi
  8. trtrong

trtrong Thành viên

Được Like:
    4
    DivXPlayer phải không bạn? Nhưng sao mình cài vào nó không cho nhỉ?
  9. acmilan1810

acmilan1810 Thành viên

Được Like:
    161
    Bạn nào quan tâm đến cài font cho SE P990i để đọc e-book tiếng Việt có thể tham khảo cách tôi đã làm như sau:
    - Cài chương trình sman cho SE P990i, chú ý là cài lên thẻ nhớ (D . Việc làm này có 2 tác dụng:
    + sman cho chức năng file có thể nhìn thấy và thao tác các thư mục hệ thống trên C: và D:, bao gồm cả việc copy
    + Sau khi cài sman trên D: (thẻ nhớ) sẽ xuất hiện thư mục Resource. Đây là nơi để cài font
    - Lấy thẻ nhớ ra khỏi P990i, đưa vào đầu đọc thẻ gắn với PC, dùng Windows Explorer tạo thư mục Resource\fonts
    - Chép các font cần thiết vào Resource\fonts. Tôi gửi kèm bài này một vài font thông dụng nhất (Arial, Time).
    - Lấy thẻ nhớ lắp trả lại P990i, khới động lại máy
    do diễn đàn chỉ cho up 100kb nên tui up đc, nếu ai cần thì tui gửi qua mail cho bộ font tui đang dùng

nếu thấy hay xin vui lòng ấn nút thanks
  10. linh_N70

linh_N70 Thành viên

Được Like:
    89
    muốn đọc được Vntime thì cài documen togo sau đó copy font vntime vào .../system/app/documen. sau đó copy file định dạng vntime vào mobile là đọc ok! nếu không được ngay thì thêm 1 thao tác: mở file bôi đen và chọn font vntime