Thảo luận về phần mềm ứng dụng của UIQ 3.0

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi pp910i, 5 Tháng tám 2006.

1. acmilan1810

acmilan1810 Thành viên

Được Like:
    161
    trong máy có sẵn phần mềm gần giống như ACM rồi cậu cài làm gì
    vào đây mà xem về máy P990i, tôi lúc đầu phải vào đây dọc thì mới dùng tốt cái P990i này
    http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=vn&lc=vi&ver=4000&template=pip3&zone=pp&pid=10336

tôi cài bộ font kia vào máy thì vào mạng đọc tin và văn bạn ok. ko cần cài thêm document togo lam gì, ko hay bằng cái có sẵn đâu. tôi nhớ bộ quickoffice của máy P910i mua đâu 60-70$ gì đấy thay cái document togo làm gì
  2. chieucao

chieucao Thành viên

Được Like:
    4
    Bao giờ mới có SM đây các pác ơi, chín wá đi.

Cần gì SM hả bác. Bác convert sang MP4 mà xem trên P990i thì theo tui so sánh chưa thằng nào có thể ăn đc.
  3. acmilan1810

acmilan1810 Thành viên

Được Like:
    161
    do 1 số hỏi tôi về font tiếng việt. tôi xin hướng dẫn cách lấy font cho P990i của tôi. trước hêt bạn cần chép thêm các font Unicode cần thiết vào thư mục Resource\Fonts. Các font Unicode này có thể lấy trong các font Unicode của Vietkey dùng cho Windows nhưng chỉ nên lấy các font tối thiểu cần thiết nếu không máy sẽ chậm do nạp quá nhiều font. Chú ý sau khi đã làm các thao tác như trên cần khởi động lại đi động để máy nạp lại font. bác nào thấy bộ font phía trên tôi share ko đủ thì có thể lấy thêm rồi cài vào máy theo hướng dẫn như trên, có thể lấy thêm font Arial, vntime, tahoma. tôi sẽ test thêm 1 số font khác, rồi đưa lên sau
    inter_milan thích bài này.
  4. chieucao

chieucao Thành viên

Được Like:
    4
    Bác Thientuan co từ điển A-V cho P990 đấy à. Share cho anh em đi bác.
  5. Dodo80

Dodo80 Guest

Tôi không thấy thư mục resourc/font đâu cả, phải dùng phần mềm gì để thấy nó vậy, nếu bạn có xon gửi qua mail thanhdodo80@yahoo.de giúp tôi với, máy p990 của tôi không xem được tiếng Việt khi duyệt web. Cám ơn bạn nhiều.

Tôi không thấy thư mục resourc/font đâu cả, phải dùng phần mềm gì để thấy nó vậy, nếu bạn có xon gửi qua mail thanhdodo80@yahoo.de giúp tôi với, máy p990 của tôi không xem được tiếng Việt khi duyệt web Cám ơn bạn nhiều
  6. komatsu

komatsu Thành viên

Được Like:
    12
    Ở bài 48 hoahong_den đã hướng dẫn rất rõ rồi. Bạn đọc lại kỹ bài này đi và làm theo hướng dẫn thì lướt web đọc tiếng việt ok thôi.
  7. dtnguyen

dtnguyen Thành viên

Được Like:
    36
    Lấy thẻ nhớ bỏ vào đầu đọc thẻ dùng PC thì sẽ thấy luôn tiện copy unicode fonts vào đấy. Lắp thẻ trở lại máy và khởi động lại.

Fonts download: http://www.kpdonline.com/Resource.zip
    hiepql and uminh like this.
  8. cantback

cantback Thành viên

Được Like:
    0
    nhg sao em dùng divX thấy chất lượng tiếng kém quá vậy các bác?
  9. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Dùng Divx thì tiếng nhỏ hơn, màu không thật bằng smartmovie nhưng lại có cái hay hơn, đó là có thể xoay ngang màn hình theo 2 hướng và có thể xem liên tục các bài mà không phải chuyển bài.
  10. cantback

cantback Thành viên

Được Like:
    0
    sao vậy? em dùng smartmovie for symbrian OS9.1 trên N73 thấy cũng xoay đựoc hai hướng và xem liên tục đuợc mà bác, chẳng lẽ Smartmovie for UIQ3 lại ko dcj hả bacs?