Thảo luận về từ điển Mtd EVA (Lạc Việt) dành cho Mobile

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. ejido

ejido Thành viên

Được Like:
    0
    các bác bảo dung tạm từ điển bang Mobipocket Reader là sao? E k hiểu??? Mobipocket reader thi e có cài vào máy rồi.
    Có ai tốt bụng giải thích cách làm cho e được k ah.E đang cần từ điển lắm lắm.Cảm ơn các bác.E đang dùng N80
  2. phong

phong Thành viên

Được Like:
    28
    mình cũng cài Mobipocket vào cho con 3250 xong rồi remove vì không biết để làm gì
  3. Aconada

Aconada Thành viên

Được Like:
    6
    bạn có mobipocket reader rùi thì load file này
    http://www.4shared.com/file/8204162/633beb81/mobireaderseries603_Data_Anh-Viet-Unicode.html
    cái đó là từ điển anh-việt đấy, dùng mobireader để đọc file đó, Option/ Navigation/ Look mà tra từ. Nếu bạn cần cái việt - anh thì Aco gửi cho.
    caophi thích bài này.
  4. hpnokia

hpnokia Thành viên

Được Like:
    105
    nhìn cái tiêu đề tưởng đâu đã có rồi.mừng hụt
  5. phong

phong Thành viên

Được Like:
    28
    sao mobilereader của em font bị lỗi không tra được,toàn hình ô vuông không thấy gì cả?con 3250 em mới ra Nokia care up lên ver4.14 rồi.làm sao chạy font TV cho máy ?
  6. Coixaygio81

Coixaygio81 Nick Vi Phạm

Được Like:
    667
    haa :D :D :D :D :D :D :D
    1: đổi code thành india or Euro dung USB tự up lại đi haaaaaa
    2: ra kiêu mấy người đó up lại (họ có chiệu k thì hên xui) :D :D :D :D :D :D

[​IMG] [​IMG] ĐÁNG ĐỜI AI KIỂU KHÔNG TRẢ TIỀN[​IMG]
  7. tui

tui Thành viên

Được Like:
    6
    Các bạn cứ tha hồ mà chờ. Tui nghĩ soft cho Symbian 9.x sẽ không có nhiều đâu, đặc biệt là soft của các công ty Việt Nam sản xuất. Vì các hãng sản xuất soft có vẻ "nản" rồi, người sử dụng thì nhiều, nhưng doanh số bán được thì ít, toàn là xài bản cr4ck, h4ck... . Với lại nền Symbian 9.x là thế hệ thứ 3, có rất nhiều thay đổi so với phiên bản trước, nên việc xây dựng lại tốn khá nhiều công sức (so với từ 7.x lên 8.x cũng là thế hệ thứ 2).Nên đầu tư không hiệu quả, một số hãng sẽ "bỏ rơi" sản phẩm của mình.

Các bạn xem thử từ lúc cái Symbian 9.0 đầu tiên xuất hiện đến giờ cả năm rồi mà soft thì được mấy đâu.
  8. anhtu_n93

anhtu_n93 Thành viên

Được Like:
    5
    Bác lập luận chả có lý gì cả, như bác thì mãi mãi dậm chân tại chỗ à?
  9. Coixaygio81

Coixaygio81 Nick Vi Phạm

Được Like:
    667
    khàkhàkhà :D chỉ phần chính of soft (rất ít dung lượng) là khác thôi bạn còn bản data chính (thư viện) cũng như nhau thôi bạn a. Bạn nghỉ việt viết mấy soft cho 0S9.1 ghê gốm lắm à :D nó chỉ ghê góm với .....:D nhưng rất đơn giản với cty Phần Mền bạn ạ. Vấn đề bây giờ la hãy từ từ anh em ơ =))
  10. netifire

netifire Thành viên

Được Like:
    1
    Mấy huynh cho em xin cái mobipocket reader (có cr### thì cho em xin lun) và cái phần Data của tự điển (cái link ở trên hông down được). Em cám ơn mấy huynh nhiều :)