Thảo luận về từ điển VHDict

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi legendwindz, 16 Tháng tư 2009.

1. thantinhyeuhh

thantinhyeuhh Thành viên

Được Like:
    2
    uhm up dùm mình file prc của wiki đi mình xài máy mua thailand nên gặp vấn đề về phông chữ cho VHdict ko xài đc .mà mình đang rất càn wiki.....thank
  2. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Mình ko tạo định dạng PRC cho wikipedia. Bạn thử copy font vào Resource\Fonts xem?
    Chúc bạn thành công.
    thantinhyeuhh thích bài này.
  3. thantinhyeuhh

thantinhyeuhh Thành viên

Được Like:
    2
    ko đc bạn à hết cách với các loại phôn chữ rồi...mấy cái menu nó hiện kí tự lung tung cả à....đành chờ bạn ra vs en hoặc tv ko dấu thôi ,lúc đó mới xài đc T_T
  4. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    À nếu chỉ là vấn đề đó thì đơn giản, mình sẽ làm cho bạn sớm.
    thantinhyeuhh thích bài này.
  5. thantinhyeuhh

thantinhyeuhh Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn nhiệt tình thật đấy ^^! thank bạn nhiều

Bạn à bạn có thể tích hợp phần chọn font giống như mobipk đc ko,nếu làm đc thế thì từ điển của bạn có sẽ ko còn bị giới hạn về font cũng như có thể làm bất cứ từ điển của bất kì thứ tiếng nào mà ko chỉ là chữ cái latin nữa...như tiếng việt mình ấy đá các thứ tiếng khác ghê lắm, ko mấy từ điển có thể đáp ứng đc font phù hợp cho 1 lúc 2 ngôn ngữ xài nhiều kí tự...chúc bạn thành công
  6. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Mình ko hiểu ý bạn. Rắc rối ở điểm nào?
  7. romano919

romano919 Thành viên

Được Like:
    84
    Mình cài vô N82 kick vào biểu tượng không chạy
  8. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Bạn cài PIPS và SymbianSQL chưa?

Mã:
      [URL]http://vanhoavn.net/Link:SIS-PIPS-S60[/URL]
      [URL]http://vanhoavn.net/Link:SIS-SymbianSQL[/URL]
    romano919 thích bài này.
  9. jamesblunt

jamesblunt Thành viên

Được Like:
    16
    em xài N85 cài bản VEVV cứ gọi là chạy ngon lành, không biết mấy bác kia gặp trục trặc gì nhỉ, có điều bản vhdict chưa hỗ trợ gõ tiếng việt trực tiếp nhỉ? chắc em phải up firmware tiếng việt quá....về phần font thì em chẳng gặp vấn đề gì cả (chưa thử wiki)....phát âm thì em bó tay...đã đổi tên file phát âm cho giống với data của bản VEVV, mà cũng không biết thế nào để nó phát âm...
    Cảm ơn bác vanhoa.net nhiều nhé, công trình của bác thật tuyệt...

PS: mình thấy bạn tichau cứ chê lên chê xuống là sao, công sức người khác bỏ ra cho bạn xài mà còn chê tới chê lui như thế...
  10. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Phần data phát âm là của từ điển ViEnFr-Pro (Việt Anh Pháp /w Pronunciation) chứ không phải của VEVV, bạn sử dụng ViEnFr mới phát âm được :)

Về nhập liệu tiếng Việt hiện mình chưa làm, hi vọng sẽ sớm tích hợp trong các bản sau.