Thảo luận về từ điển VHDict

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi legendwindz, 16 Tháng tư 2009.

1. Xtreme_01

Xtreme_01 Thành viên

Được Like:
    1
    bạn ơi , sao mình gõ tv không được ,vd như : chữ nguyễn thì cứ bấm đến "nguyê" thì không biết thêm dấu hỏi từ phím nào nữa.
  2. dragonvip

dragonvip Thành viên

Được Like:
    23
    sài ĐT gì? E71 nhap TV bình thường
  3. jamesblunt

jamesblunt Thành viên

Được Like:
    16
    máy phải có firmware hỗ trợ gõ tiếng việt thì mới bấm được...dùng chức năng gõ tiếng việt của chính điện thoại vì nokia hình như không có soft bàn phím tiếng việt (em không rõ vì không nghiên cứu cái này)...up firmware mới lên là ngon lành (với xách tay thì tìm product code rồi đổi qua Việt Nam)...vì Vhdict chưa tự hỗ trợ gõ tiếng việt..

To vanhoa.net: mình xài được phát âm rồi, nhưng bạn có thể cho thêm biểu tượng cái loa hay gì khác trước những từ có phát âm không? để khỏi phải mò...
  4. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Sr bạn, việc đó mình đã có plan từ lúc làm phát âm, nhưng gặp một số vấn đề.
    Mình sẽ sửa trong thời gian sớm nhất :)
    Mình giới thiệu các bạn bản mới luôn, thêm chức năng select all lúc quay trở lại màn hình chính
    Mã:
    http://vanhoavn.net/Link:VHDict_Latest
    :)
    dragonvip thích bài này.
  5. naul1497

naul1497 Thành viên

Được Like:
    10
    Mình không dùng chức năng đọc từ được, xài N78, cài đặt các bản mới nhất, data dữ liệu và âm thanh đã làm đúng hướng dẫn. Nhưng chỉ tra từ mà không phát âm được.
  6. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Bạn thử từ get [EV] xem?
  7. hoangthanh21

hoangthanh21 Thành viên

Được Like:
    271
    Đã copy đủ hết dữ liệu của bạn nhưng ấn nút xanh thì không có tiếng gì hết.Mình chọn từ điển ViEnFr của bạn đó.Test trên n95-8GB FW 31.0.15.
  8. tichau

tichau Guest

Trước đây test trên E71 cũng thế.Không phát âm được mà chiếm dung lượng nhiều quá nên remove luôn :D.
  9. vanhoavn.net

vanhoavn.net Thành viên

Được Like:
    46
    Mình tổng hợp lại phần phát âm:
    - data phát âm cùng tên với data từ điển
    - không giải nén bằng xplore
    - không phải từ nào cũng có, bạn thử từ get [EV] xem
  10. hoangthanh21

hoangthanh21 Thành viên

Được Like:
    271