Thảo luận về vnPhoneDirectory - Tra cứu danh bạ điện thoại - phiên bản free

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi hieuvpn, 14 Tháng một 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phanhien

phanhien Thành viên

Được Like:
    158
    Tôi có bạn làm bên bưu điện Hà nội đã hỏi xin nhưng không phải ai cũng có. Mặc dù nó cũng làm về bên Viễn thông
  2. akaoko

akaoko Thành viên

Được Like:
    98
    Tôi cũng đã hỏi xin rồi nhưng cũng không có.
  3. QUANGHOA1812

QUANGHOA1812 Thành viên

Được Like:
    75
    Bạn tôi quản lý mấy cái đó nè, nếu cho được thì lấy 100% của 64 tỉnh thành luôn....Nhưng đó là dữ liệu bảo mật, và họ còn dùng để bán cho: YP, VDC...nên muốn lấy dl ra phải có ý kiến của lãnh đạo và...nói chung không xin được, trừ trường hợp không sợ đi tù!
  4. tichau

tichau Guest

Đây là số của cty Mai Linh tại Quảng Ngãi.Là số của điện lực EVN nên phải thêm số 2,mò mãi mới ra :D.

5. QUANGHOA1812

QUANGHOA1812 Thành viên

Được Like:
    75
    App. này mà lãnh đạo phát triển lên để tra 2 chiều được thì tuyệt cú mèo!

Sorry, tại mình chưa dùng tói function đó, ý mình nói về số đ.thoại cố định ấy mà, mình sẽ thấy rất hữu ích. Mà dùng sao, bạn hướng dẫn mình với, có search được theo chữ cái không bạn?
    Ví dụ tôi muốn tìm bài: " Một khúc tâm tình người hà tĩnh" thì phải làm sao?; Tôi muốn tìm trạm ATM ngân hàng Đông Á phải làm sao. Xin được chỉ giáo, Cảm ơn bạn trước nha!

Nhưng hình như máy của tôi, nhấn dấu tiếng Việt không được hay sao ấy, nhưng vẫn thể hiện tiếng Việt bình thường là sao, mình chưa hiểu!

Xin lỗi mình đọc không kỹ, cứ nhấn dấu tiếng Việt theo mặc nhiên của máy là dấu "*". Còn ATM xin hướng dẫn luôn đi Tichau, làm ơn thì làm cho chót mà!
  6. tichau

tichau Guest

Cái này có tra ngược của ATM và Karaoke rồi mà bạn :D.

Cách tra karaoke có dấu xem ở đây .
    Bổ sung thêm cách gõ có dấu khi tra karaoke
    http://gsm.vnshowthr...BB%87t&page=42

Tra ATM

Bạn từ từ nghiên cứu nha :D.

Bỏ dấu bằng phím số 1.Bạn quay về trang 42 để xem nhé.

Cái ATM thì bạn cần tải file ATM ngân hàng mà bạn dùng rồi import nó vào.Sau khi import xong thì mới tra được.Đã có hướng dẫn cụ thể hết rồi.Bạn chịu khó xem nhé :D.
    QUANGHOA1812 thích bài này.
  7. huythai48

huythai48 Thành viên

Được Like:
    16
    mình nhập Danh bạ của tôi sao chậm quá !?

Khi mình dùng chức năng Danh bạ của tôi để nhập từ Danh bạ vào thì tốc độ nhập rất chậm , vậy tôi phải dùng cách nào bi giờ ?:-? Các bro làm ơn chỉ tôi với >:) Xin cám ơn trước!
  8. hieuvpn

hieuvpn <b>Symbian & Android Top Contributor</b>

Được Like:
    645
    import chậm do hiện tại danh bạ của tôi bao gồm quá nhiều thứ vd: số cá nhân, số xe, atm, xe buyt, karaoke,... . Mình đang tách riêng các data này ra. Khi nào xong sẽ nhanh hơn nhiều.
    hieuvpn
    huythai48 thích bài này.
  9. hoangthanh21

hoangthanh21 Thành viên

Được Like:
    271
    Hieuvpn,bản 1.5 CE có chút lỗi nhỏ.Nếu để VNDicPhone chạy ẩn,khi có 2-3 cuộc nháy máy là nó bị treo một ô trắng to đùng ở màn hình,phải tắt VN D.P đi và chạy lại nó mới hết......:-?
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Đúng rùi, mình dùng ACM và VNDicPhone CE cũng bị tình trạng trên nhưng phải khởi động lại phone mới hết.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.