Thảo luận về vnPhoneDirectory - Tra cứu danh bạ điện thoại - phiên bản free

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi hieuvpn, 14 Tháng một 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. le_trung

le_trung Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bạn đã quan tâm nhưng không phải thế. Tôi đã click vào nút Tìm Kiếm rồi, chạy được 1h (dò được khoảng >100 số) rồi mới bị lỗi.
    Có ai bị như tôi không ****? giúp tôi với nào
  2. hieuvpn

hieuvpn <b>Symbian & Android Top Contributor</b>

Được Like:
    645
    Cái tool xuất ra lỗi sau vài trăm số là chuyện bình thường
    Mình có thể bắt lỗi để chạy tiếp, nhưng tốt nhất là khi có lỗi thì đóng ctrinh, mở lại để lấy session mới. Như vậy mới chắc chắn là dữ liệu tốt. Đằng nào cũng 1 công làm /:)
    Để giảm lỗi thì mình làm như sau:
    1/ ban ngày thì mình để nấc số 2 - down nhanh , lỗi nhanh xuất hiện
    2/ ban đêm để máy chạy thì mình để nấc số 6-8 , chạy chậm hơn, nhưng 1 đêm chạy liên tục > 10k số mới báo lỗi.
  3. tichau

tichau Guest

Ban ngày em để nấc 2,tối là chơi cứng kim luôn cho nhanh :)).1 lần chơi 5 file thôi là đủ rồi >:).
  4. cuthitam

cuthitam Thành viên

Được Like:
    30
    Cách khắc phục là đóng chương trình lại và bắt đầu tìm từ một số mới = n+1 so với con số mà file return.txt đã ghi lại. Nếu chưa được nữa thì bắt đầu từ số n+2...chắc chắn sẽ được
  5. nguyenducthao

nguyenducthao Thành viên

Được Like:
    404
    Mình làm theo cách này rồi bạn. Có cách khắc phục để ko xuất hiện lỗi này thì tốt hơn.
    mhbdng thích bài này.
  6. dangduc

dangduc Thành viên

Được Like:
    266
    Mình đang giúp hieupvn làm dữ liệu thanh hóa ! Mong là sẽ thành công ! Các bạn chú ý là nếu là tỉnh/ tp thêm đầu số 3 vào trước số điện thoại rồi thì cũng phải thêm vào nhé !

[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Tập đoàn Bưu chính Viễn thông VN (VNPT) vừa thông báo sẽ chấm dứt việc sử dụng mã vùng 034 của Hà Tây cũ và thống nhất sử dụng mã vùng 04 đối với toàn bộ thuê bao điện thoại Hà Nội mở rộng từ 0h ngày 19/10.[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]Đầu số 04 cũng áp dụng chung cho các địa phương như Mê Lĩnh (Vĩnh Phúc) và 4 xã thuộc huyện Lương Sơn - Hòa Bình khi đã sáp nhập vào Hà Nội từ ngày 1/8, thay cho đầu số 034 và 0211 đang áp dụng.[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]Trong công văn gửi cho các đơn vị thành viên chiều 21/8, VNPT cũng thông báo kế hoạch đổi số điện thoại trên địa bàn Hà Nội, TP HCM và 53 tỉnh, thành phố trên cả nước. Theo đó, từ 0h ngày 5/10, số thuê bao điện thoại cố định do VNPT tại Hà Nội và TP HCM sẽ được nâng độ dài từ 7 chữ số lên 8 chữ số bằng cách thêm số 3 vào trước đầu số điện thoại hiện hành.[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]Riêng huyện Mê Linh (Vĩnh Phúc) và 4 xã thuộc huyện Lương Sơn (Hòa Bình) dải số điện thoại được nâng từ 6 lên 8 chữ số.[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]Thời điểm áp dụng đầu số mới bắt đầu từ 0h ngày 19/10, sớm hơn quy định của Bộ Thông tin và Truyền thông khoảng một tuần. Lý do thay đổi thời điểm này là để bảo đảm xử lý tồn tại, soát xét, kiểm tra lỗi cước, lưu trữ số liệu và chuẩn bị đổi số thuê bao của các doanh nghiệp viễn thông khác.[/FONT]
    [FONT=arial, helvetica, sans-serif]Để tạo điều kiện cho khách hàng làm quen với việc đổi số, VNPT sẽ áp dụng song song hai cách quay số cả mới và cũ trong thời gian một tháng.[/FONT]
    Theo Vnexpress

---> Vậy ta nên bỏ data 034 của Hà Tây đi nhờ
  7. tichau

tichau Guest

Chuyện thêm số 3 vào thì mod ChieuTruc đã có nói là sẽ làm được 8-}.Đây nhé.
    Bạn giúp anh hieuvpn làm data Thanh Hóa nghĩa là sao nhỉ ? :-/
    Đầu số của Hà Tây thì chắc chắn là bỏ rồi chứ tải về làm gì >:).
  8. dangduc

dangduc Thành viên

Được Like:
    266
    Em bảo thêm số 3 vào phần tìm kiếm trong Yellow Page thì mới tìm được với các tỉnh / tp thêm số 3 chứ em ko bảo là thêm data anh ạ
    hihi ! Thì đang xuyên suốt cái trang vangf ( Yellow Pages ) em làm như các bạn để gửi anh hiếu data thanh hóa mới thôi mà ! ^^
  9. quocnam277

quocnam277 Thành viên

Được Like:
    174
    Mình dò ba số đầu không có mới tải 08 872xxxx, thế mà có bạn đăng ký 08 87xxxxx, tìm bằng lệnh ctrl+F đâu có, giờ mới phát hiện phải dừng lại. giờ k biết tìm gì nữa.

Bạn phải tìm 08 87 trước chứ

10. phanhien

phanhien Thành viên

Được Like:
    158
    theo em các bác không nên bỏ đầu 034 mà đổi thành 043 thế là có ngay đầu số mới cho địa phận hà tây cũ
    ph7hoh thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.