Theme MaTTe PeRfEcTiOn

Thảo luận trong 'Multimedia - Themes' bắt đầu bởi minhque, 14 Tháng bảy 2010.

1. caposai

caposai Thành viên

Được Like:
    0
    mình dùng iPhone PC suit add 2 folder .theme vào nhưng nó chỉ nhận folder lockscreen, con folder templates va file DS_ thì mình kô bít làm gì với nó cả, giúp với :D
  2. minhque

minhque Ultra Member Staff Member

Được Like:
    21,179
    2 folder bạn hỏi không cho vào iPhone làm gì cả.
  3. caposai

caposai Thành viên

Được Like:
    0
    đc rồi XD

vậy phải làm như nào? springjumps và iBlank của mình đã sẵn sàng rồi :(

híc lần đầu chật vật quá, làm mãi cũng xong, thx bạn nha :D
  4. HRZanyar

HRZanyar Thành viên

Được Like:
    20
    Thì có cái hướng dẫn mà " minhque " gữi kèm trong file download đó, bạn mỡ lên rồi xem thôi
    Chúc bạn mau có đc theme đẹp :D
  5. freelover

freelover Thành viên

Được Like:
    1
    Có thể bạn là dân nhà nghề nên mới thấy dễ, như mình thì chẳng hiểu làm sao cả. Như cái step 2 chẳng hạn. Hi vọng bạn nào hoặc pa1x chủ xị Minhque cho 1 bài hướng dẫn cụ thể hơn được không? Cám ơn nhiều. Mới lên OS4 nên nhìn cái theme này mình máu lắm.

P/s: Cho mình hỏi luôn thằng iconoclasm dùng làm gì vậy? dùng như thế nào trong theme này?
  6. HRZanyar

HRZanyar Thành viên

Được Like:
    20
    Nói thậc với bạn ..... Mình cũng chẵng phải dân nhà nghề. Mình cũng mới xài iPhone thôi.
    Dù gì cũng hướng dẫn cho bạn :
    Bước 1 : bạn cài phải cài : Winterboard, iBlank, Iconoclasm, Springjumps, Infnnitidock, catergories.
    Bước 2 : Bạn unzip cái file " springjumps " mình gữi ở cuối bài, rồi copy tất cả các thư mục xxxxx.app trong file đó vào đường dẫn : raw/applications/ . rồi Respring.
    Bước 3 : dùng iBlank tạo các icon trống, dùng catergories tạo 3 folder : Apps, Games, Utilities rồi add các games, apps, ... của bạn vào, rồi sắp xếp theo như hình trong file " Manual.pdf " mà bạn minhque gữi kèm them file.
    Bước 4 : Copy 2 thư mục xxxxxxxxx.theme trong Folder " MaTTe PeRfEcTiOn " vào đường dẫn : raw/var/stash/Themes/
    Bước 5 : vào Winterboard rồi check 2 cái theme bạn mới cài vào rồi tận hưởng.
    ( Nếu như icon Music ko to ra thì vào var/stash/Themes/MaTTe PeRfEcTiOn.theme/icons rồi rename file Music.png thành : iPod.png )
    caposai and wuyt like this.
  7. cheryy9x

cheryy9x Thành viên

Được Like:
    3
    tình hình là máy mình dùng phiên bản 4.3.3. sau khi mày mò mất khá nhiều th[ì gian thì giao diện đã thành ra thế này

cụ thể mình làm như sau:
    1/ Cài đặt
    - winterboard
    - openSSH
    - springjumps
    - Iconoclasm 1.7
    - categories nhưng khong cài được categoriesb (vì xung đột hệ thống)
    - iblank

2/ Vào Categories, chọn Manage Folders rồi add 3 folder có tên: Games, Apps, Utilities
    Sau đó edit để add các apps vào các folder đó

3/ Giải nén mình thấy folder MaTTe PeRfEcTiOn Theme, mở ra thấy có thư mục "Put this In _", mở típ để thấy file "MaTTe PeRfEcTiOn.plist"
    - chép file đó vào Library/Iconoclasm/Layouts

4/ Vào iblank nhấn tạo ra 3 icon iblank

5/ giải nén Springjumps chép tất cả các folder trong Springjumps vào private/var/stash/Applications

6/ Vào Settings và kéo xuống chọn Iconoclasm, turn On lconoclasm cụ thể như sau:

7/ mình giải nén file theme có các file sau:
    MaTTe PeRfEcTiOn Theme và __MACOSX
    cho mình hỏi file MaTTe PeRfEcTiOn Theme chép vào iùnbox rồi, còn file MACOSX để làm gì, có cần chép vào iùnbox không.
    cuối cùng vào winterboad chọn theme đã cài và sắp xếp thì ra cái giao diện như trên, 5 icon ở trên cùng không bị mất, ... các bạn để ý thì khác rất nhiều, có phải là do mình không cài được categorie sb nên giao diện mới thành ra như vậy
    minhque thích bài này.
  8. cheryy9x

cheryy9x Thành viên

Được Like:
    3
    bây giờ thành ra thế này
    Đề nghị bạn nào khởi xướng bài này giải quyết gấp. Hihee. Đùa tý. Cứu mình đi. Có phải do os4. 3.3 ko đc à. Liệu mình restore về 4.1.x có sửa được không. Vì mình ko co shsh os3. Mình vẫn chờ từng ngày cao nhân đến giúp. Huhuhu

---------- Post added at 11:59 AM ---------- Previous post was at 11:25 AM ----------

Ai. Ai giúp tôi nào. Nhìn mà thèm em nó quá. Hichic. Ai là Minh Què. Ai là Hrzanyar. Mau coi hộ mình đi. Néu giúp dc thì nt giùm 01689398090 để mình gọi lại hỏi cho chi tiết. Buồn đời.
  9. cheryy9x

cheryy9x Thành viên

Được Like:
    3
    Kjoonh có ai à. Cho hỏi restore xuống 4.1 thì nó cải thiện lỗi được đến đâu