Thông số cài đặt GPRS VIettel

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi anworm, 15 Tháng mười 2005.

1. coolkid

coolkid Thành viên

Được Like:
    38
    Có ai có ct chat tiết kiệm nhất không ???
  2. khoitt

khoitt Thành viên

Được Like:
    0
    Mình chỉ kết nối được GPRS của Viettel vào sáng hôm qua, khi vừa cài đặt xong. Còn từ lúc đó đến bây giờ vẫn không kết nối được bác zenkoki ạ.
    Hình như cách thức cài đặt GPRS của Viettel thông qua tin nhắn vẫn còn khá nhiều lỗi đấy bác ạ, mình cài máy Nokia 3650 thì được, còn máy Nokia 6101 thì lại cài không được. Chán quá nhỉ..........:confused:
  3. ngocquynh065

ngocquynh065 Thành viên

Được Like:
    16
    Hix , 7710 ko vào được các bác ạ . Đã save lại thông số rồi , nhưng kết nối cũng không được . Nó báo lỗi là No Network Coverage :((
  4. coolkid

coolkid Thành viên

Được Like:
    38
    Try lại đi bạn , 1 số vùng ko vào đc GPRS vì lí do sóng của nó chưa đủ mạnh , có 1 số tuyến đường ở Bình Thạnh phủ sóng , điển hình là chỗ hàng xanh có sóng , đường bạch đằng , .... Lê quang định nữa, nhưng có 1 số đường thì bótay.com ...

Soạn tin nhắn GPRSN gởi đến số 8000 đợi 1 hồi nó sẽ gởi cái settings lại và save vô thui... Nếu nhà ai có gần hàng xanh hay là quận Phú nhuận thì ra đó thử đi , OK lắm ...
  5. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    chỉ có mấy quận có thôi àh. Q Phú Nhuận, Tân Bình rồi Thủ Đức gì đó àh. Mà bác ơi. Chỉ cần gửi đến tổng đài là nó cài tự động hả? Gửi đến 8000 chứ ko phải 800 àh?
  6. coolkid

coolkid Thành viên

Được Like:
    38
    UHm gởi lên 8000 chứ ko phải 800 đâu , tui thử rùi , có 1 lần là OK, nghe nói là quận phú nhuận có đó , còn thủ đức thì ko bít ..... Nhưng chỉ trên 1 số tuyến đường ..... :|
  7. zenkoki

zenkoki Thành viên

Được Like:
    7
    Mình thử ngay trung tâm quận 1 luôn còn không được nè ngay nhà thờ Đức Bà với đài truyền hình cũng không Connect vào dù chỉ là 1 lần.
  8. coolkid

coolkid Thành viên

Được Like:
    38
    Ủa mình xài OK mà ... bi giờ khu nhà mình cũng xài đc rùi , add nick này vô yahoo nói chuyện đi cho tiện coolkid0188
  9. Pai

Pai Thành viên

Được Like:
    0
    hiện tại theo nhân viên của 198 thì GPRS chỉ sử dụng đc cho No s40 và s60 thôi, hình như cai 7710 của bạn là s90 thì phải !

Tin nhắn đến 800 hay 8000 đều đc cả !
  10. khanhgt

khanhgt Thành viên

Được Like:
    12
    KHông phải thế đâu , các bác nào dùng SE thì soạn GPRS SE rồi gửi tới 8000 là nhận được thông số cài đặt , sau khi lưu thông số các bác khởi động lại máy là OK . Tuy nhiên do chỉ là thử nghiệm nên nhìu khi sóng còn trục trặc lắm . Hì , còn nữa là các bác phải là thuê bao trả sau và phải đến các đại lý chính của Viettel để kích hoạt tài khoản ( chứ gửi tin nhắn là không được đâu ) và chú ý là khi đi nhớ mang chứng minh thư mà mình đã đăng kí thuê bao là OK . Nếu có j` ko hiểu có thể nhắn cho tui wa YIM : fightforlove_se . Thân !