[Thủ thuật]~Chuyển cache từ C: sang E: (Hacked Phone only)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi dung1291985, 21 Tháng mười hai 2008.

1. kaka1111

kaka1111 Thành viên

Được Like:
    2
    Cái này chỉ có cách là clear cache mỗi khi lướt web xong
  2. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    Nhưng xóa thư mục đó thì cache còn hiệu lực ko bạn ?
    Với lại máy ình là N86 thì khi edit file đó thì nội dung khác đôi chút, đó là :
    0x3 string "c\\system\\cache" 0 ...
    0x4 string "c\\system\cache" 0 ...
    Như vậy phải tạo thư mục cache nằm trong E:\System phải ko ?
  3. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Xoá cái _PAlbTN không ảnh hưởng gì đâu bạn ( vì nó chỉ lưu lại hình ảnh trang Web mà bạn truy cập thui - giống folder Temp trên PC khi bạn dùng IE để lướt WEB ấy ).
    Thì bạn cứ dùng X-plore rùi truy cập vào E:\system rùi bấm số 9 để tạo new folder và đặt tên là cache. Sau đó bạn sửa 2 dòng

0x3 string "c\\system\\cache" 0 ...
    0x4 string "c\\system\cache" 0 ...

thành

0x3 string "e\\system\\cache" 0 ...
    0x4 string "e\\system\cache" 0 ...

Sau đó lướt WEB thử, rùi bạn vào lại E:\system\cache coi có dữ liệu nào trong đó hay không ha.
    nhacsen thích bài này.
  4. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    Mình đã làm thành công, đúng là cache chuyển qua ổ E, còn trong ổ C vẫn còn thư mục nhưng dung lượng ko có gì.
  5. sonhoangle

sonhoangle Thành viên

Được Like:
    173
    vậy pac có cách nào làm cho gallrery chỉ hiện file trong thư mục image không,như musicplayer ấy mình đã lèm cho nó chỉ quét bài hát trong thư mục music
  6. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Thứ bạn cần ở bên này nà :D
    Mã:
    [URL="http://www.gsm.vn/forum/main/t136334/"]http://www.gsm.vn/forum/main/t136334/[/URL]
  7. thinhngct

thinhngct Thành viên

Được Like:
    3
    Có cần thiết phải chuyển cache không?
    Trong chương trình duyệt web của NOKIA có tùy chọn "Xóa cache/Cookie/History/user,password or ALL
    Sao khi thao tác chuyển cache sang ổ E xảy ra 1 số nguyên nhân không mong muốn!!!!
  8. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Chắc bạn không xem phần giới thiệu về Cache của MOD dung1291985 hả ( xem ở dưới ha :D ), chuyển Cache sang ổ E nhầm tránh khi lướt Web những file được lưu vào ổ C sẽ phình ra và 1 thời gian nó sẽ chiếm dung lượng ổ C rất nhiều nên chuyển sang ổ E cho thoải mái ( khỏi lo dung lượng bị hao hụt vì ổ E có dung lượng nhiều hơn ổ C mà ) khi lướt Web thui bạn à.

Bạn cho mình hỏi xảy ra 1 số nguyên nhân không mong muốn là xảy ra chuyện gì vậy vì mình chuyển Cache đã lâu rùi, lướt WEB phà phà luôn nhưng chưa gặp lỗi gì hết :D .

Và 1 lời khuyên là nếu bạn nào lướt WEB bằng Phone nhiều lần thì cũng nên làm thao tác xoá Cache bằng cách của bạn thinhngct nói, đó là "Xóa cache/Cookie/History/user,password or ALL để cho ổ E nó "thở" được 1 chút ha :))
  9. danhlan

danhlan Thành viên

Được Like:
    0
    Em dùng 6120c em cũng chuyển như bác rồi sao cào mấy trang web đôi lúc vẫn báo bộ nhớ đầy đóng ứng dụng là sao vậy bác.MOng bác giúp đỡ .Thank bác nhiều!!!!!!!