Tiếp nhận ý kiến, đóng góp và phản ánh về 3G và các dịch vụ trên nền 3G

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi ViettelTelecom, 10 Tháng mười hai 2009.

1. hihihi

hihihi Thành viên

Được Like:
    102
    Bạn mình cho mình cái USB D-COM 3G của Viettel nhưng không cho SIM, mình thử cho SIM Viettel vào (0166xxx) nhưng không kết nối để vào Internet được, cứ báo lỗi gì gì đó, nhưng gọi điện, nhắn tin từ máy tính ra hoặc gọi vào máy tính đều OK. Bạn nào chỉ giúp mình với. Thanks
  2. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    Bạn xem SIM đó đăng ký 3G hay không ? Hoặc khi đăng ký rồi thì cấu hình kết nối của bạn đúng hay chưa?
  3. combatantvn

combatantvn Thành viên

Được Like:
    0
    Điều đó chỉ xảy ra khi sim của bạn phải đăng ký 3G, và cấu hình đúng. Khi kết nối thành công thì nhà mạng sẽ tính cước theo dạng internet Mobile chứ không áp dụng các gói cước như Dcom
  4. salem2501

salem2501 Thành viên

Được Like:
    402
    Bạn vào setting, profile sau đó tạo 1 profile mới với tên bất kì ->
    1. Quay số : *99#
    2. APN: v-internet (nếu là sim di động)
    Sau đó lưu lại, chọn cấu hình vừa tạo rồi áp dụng -> thoát ra rồi connect lại xem nhé
  5. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Vẫn chưa khắc phục xong lỗi bị đổi time khi chọn AutoUpdate trong chế độ mạng UMTS ! Lâu quá ! Toàn phải off thôi , mất nguồn lâu lại phải đi hỏi giờ để cài lại time ~~~~~~~~~~~~~Pls quickly , thanks !
    salem2501 thích bài này.
  6. 3lack

3lack Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi mình đang xài mobile internet nhưng gói cước khá cao cho 1MB nên mình muốn đối qua gói cước laptop được không bạn vì mình thấy gói này có 80d/1MB
  7. hoangphihongvn

hoangphihongvn Thành viên

Được Like:
    0
    Gói laptop chỉ áp dụng cho bộ kit 3G thôi bạn ơi, với lại giá cước cũng đã giảm xuống 65đ/MB.
  8. themmot

themmot Thành viên

Được Like:
    0
    Em đang muốn dùng USB 3G của VT, mà bác có nói " gọi điện, nhắn tin từ máy tính ra hoặc gọi vào máy tính đều OK", bác hướng dẫn chi tiết em vụ này với, em mới dùng nên hơi gà..he..he. thank bác giúp em.:-bd
  9. hoangphihongvn

hoangphihongvn Thành viên

Được Like:
    0
    Ở trên giao diện có hết rùi, cứ tìm hiểu kỹ chức năng đi nhé
  10. lee_jun

lee_jun Thành viên

Được Like:
    2,431
    Nếu là sim D-com thì các bác không thực hiện được chức năng gọi đâu . Chỉ có sim di động mới làm thế được thui .
    salem2501 thích bài này.