Thảo luận Tổng hợp video và trên tay SHARP SH-06E nhiều tính năng mới lạ : updata 25/06

Thảo luận trong 'JMP: Tin Tức, Đánh Giá' bắt đầu bởi boy_herovn, 15 Tháng sáu 2013.

1. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    ban xài máy cho nóng rồi dung câu lệnh : *#*#4636#*#* để kiểm tra xem nhiệt độ là bao nhiêu. Mình cũng đang xài nhiệt độ cũng k nóng lắm như bạn nói. Pin xài khá ngon
  2. zatagi

zatagi Thành viên

Được Like:
    5
    1.Mình sài có bao giờ nóng cỡ đó đâu. Chơi dead trigger 2 sáng 100% 3g 1 tiếng đồng hồ mất có 20% pin với chỉ có brightness bị giảm thôi. Chơi Clash ò Clans(ko hiểu tại sao?) là tốn pin nhất, chơi có chút mất mấy phần trăm.
    2.Theo kinh nghiệm jpsmartphone của mình thì để 3g/lte only thì pin sẽ đở giảm và cũng bớt nóng hơn nhiều, hết 3g chạy 2g sẽ rất nóng.
    3.Để display là dynamic tốn 2x pin so với bình thường, mình hay để natural.
    4.Tốn pin cỡ đó chỉ có thể do ứng dụng chạy ngầm thôi, cẩn thận một số ứng dụng sài nhiều permission quá.
    5.Để waza, để energy saving screen on với camera high speed off, 3g liên tục, sài ít có thể đc 1.5 ngày.( Sharp quảng cáo là 2 ngày ì ở jp sài LTE đỡ tốn pin hơn thôi, VN thì ko thể :D).
    6.Có thể là trình chạy video ko đc tốt, nếu là phim 8 bit thì sài mx player, 10 bit thì thử archos player xem sao.
    Thử mấy cái này mà bó tay thì mình cũng thua.
    nhocli22 and plhoangan like this.
  3. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    chinh xac thi cai dynamic ngon pin lam :)
  4. thienhk

thienhk Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy giữa con này với P02E thì cái nào ngon hơn (camera,màn hình,pin) vậy mọi ngườ
  5. lala206

lala206 Thành viên

Được Like:
    3
    Em dang xai 2 em nay. Cá nhân em thấy camera p02e đẹp hơn, màn hình cũng đẹp hơn, cảm ứng mượt hơn, kiểu dáng đẹp hơn.
    Tuy nhiên có nhước điểm sau: chaỵ game giật hơn, cực mau hết pin hơn, và ko có usb otg
    thienhk thích bài này.
  6. minhhuy_lmh

minhhuy_lmh Thành viên

Được Like:
    30
    Em SH-06E này có vấn lỗi lỗi liếc chỗ nào k mà sao e thấy giá bên nhật sale dữ vậy nhĩ, còn rẻ hơn SH-02E. Giống như F-02E mới ra ngày xưa vậy
  7. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Nói gì thì nói nhưng mình thật sự rất thất vọng về khả năng hiển thị và độ tái tạo màu sắc của dt Sharp, thiết kế thì phải công nhận Sharp là đẹp nhất, còn màn hình thì wá tệ, màu sắc thì đỏ ko ra đỏ, cứ như màu cam, đen thì ko sâu, cứ như có 1 lớp sương mờ phủ lên vậy. Mình đã từng xài sharp từ sh12c,06d,02e,04e và giờ thì 06e, thật sự rất thất vọng vì trong time dài như vậy mà chẳng thấy công nghệ màn hình của sharp cải thiện được chút nào, cá nhân mình đánh giá mh P03e và F06e là đẹp nhất (đã từng xài wa 2 em này).
    zatagi thích bài này.
  8. zatagi

zatagi Thành viên

Được Like:
    5
    Theo mình thấy thì tất cả đt có màn hình 3d đều thể hiển màu đen ko tốt, sau đó đổi sang S-CG sillicon thì hiển thị màu sắc tốt hơn nhiều nhưng lại sang IGZO thì màu sắc lại kém. (Chắc đây là lý do mà HTC One sài S-CG chứ ko sài IGZO)
    Mình sài SH-06e thì thấy có phủ lớp transflective giúp hiển thị tốt dưới ánh mặt trời hơn nên có lẽ vì vậy nên màu sắc ko đc đẹp cho lắm.
    Theo mình thì đt ko cần màu sắc đẹp lắm, đem ra đường dễ nhìn là đc. Cũng vì vậy mà Fu đổi sang sài WhiteMagic để hiên thị sáng hơn 45% ở F-01f để cạnh tranh với Sharp đó.
    Transflective là cái này đây:

Sh-06e để min độ sáng vẫn nhìn đc.
    nhnhat29982 thích bài này.
  9. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Đồng ý với zatagi, mình rất thất vọng với công nghệ igzo của sharp, xài chán muốn chết, nhìn cái mh "ảo tung chảo" thấy nản. Mấy người chưa xài jmp nhìn vô cái mh dám nói như đinh đóng cột "máy TQ fải ko, sao mh thấy ghê vậy" :'(
    zatagi thích bài này.
  10. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Chắc cũng vì lý do này mà giá bị down thê thảm. Trước 14tr mấy giờ tụt cái ào còn gần 8tr,y như F02e. Giờ ko còn mặn mòi gì với sharp nữa òi, nó ra con gì kệ nó, ko hứng thú theo dõi. Giờ còn mê mỗi Fu thôi vì Pana chết yểu rồi.
    zatagi thích bài này.