Tool downgrade iphone 3gs firmware 3.1 - 3.0 by difrnt

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 18 Tháng chín 2009.

1. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    iloveiphone3g cho hỏi chút, mình restore 3Gs lại 3.0 thì báo lỗi 3002 ((chưa up 3.1), vậy là máy mình vẫn chưa chứng thực sao?
    Khi restore 3.0 chỉ đơn giản là đưa về DFU hay phải dùng Tool iRecovery? Tool này sử dụng thế nào vậy bạn?
    Bạn nói rõ thêm phần này chút xíu nhé :
    Mã:
    Còn việc restore về firmware 3.0, 3.0.1 cho iphone 3g thì cần đến irecovery và tool mình đang test là ireb giúp vượt lỗi itunes khi restore fw 3.0
  2. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    máy bạn hiện tại chỉ có thể chứng thực 3.1 mà thôi, sauri đã ngừng cung cấp chứng chỉ cho 3.0 rồi bạn ạ !
  3. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Nếu vậy conan2901 cần sửa lại tiêu đề Thread : "Tiếp nhận lấy 3GS ecid/shsh cho những ai không lấy được"

thành :

"Tiếp nhận lấy 3GS ecid/shsh OS 3.1 cho những ai không lấy được"

:D

Mình mới nhờ bạn lấy ecid đó thôi. Mục đích để restore lại 3.0 (máy mình vẫn chưa up 3.1, máy vẫn đang ở 3.0 nhưng bị lock passcode vĩnh viễn do mấy đứa nhỏ nhập sai quá số lần)
  4. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    chính xác là vậy :D
    tuy nhiên có thể có 1 số đã có 3.0 hoặc 3.0.1 và cần lấy về máy từ sever cydia :D
    để em xem, cũng có thể nên đổi lại :D
  5. babepink

babepink Thành viên

Được Like:
    0
    Mình làm theo cách này iPhone báo lên soi dây cáp hoai, phải làm sao đây
  6. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    re

Làm theo bài này với những điều kiện sau:
    Máy đã upgrade lên fw 3.1 trước đó. Muốn hạ về fw 3.0 thì máy bạn phải có ecid/shsh sign với 3.0/3.0.1 lưu trữ trên Cydia. Nếu không có thì cũng vô ích không thể làm được gì.
    Muốn thoát ra khỏi recovery mode chỉ cần restart máy hoặc bấm giữ home và power cho đến khi máy tắt.

@skydance: Lỗi này do bạn restore bằng itunes không kết nối internet. không thể hạ về fw 3.0/3.0.1 trừ khi bạn có những thứ cần thiết lưu trên Cydia( Saurik server) như mình đã đề cập. còn tool irecovery thì chỉ áp dụng iphone 3g. Về cách dùng irecovery mình sẽ có hd sau.
  7. hoangdung858

hoangdung858 Thành viên

Được Like:
    0
    Hjx. Có ai nhận hạ fw giúp em hok. Em hok rành về phần mềm lắm :(
  8. ihateit

ihateit Thành viên

Được Like:
    0
    Đã downgrade đc ,nhưng FW là 5.xx.xx nên 3GS giờ thành IPOD có camera và wifi...
    Chờ Dev-team thui
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    3GS world không ảnh hưởng về unlock.
    Nếu đã lên 3.1 thì chỉ mất jailbreak mà thôi.
    3GS world chỉ cần dùng itunes activate và sử dụng .... rồi chờ khi nào có Jailbreak.
  10. muramasa

muramasa Thành viên

Được Like:
    7
    có đòi hỏi bootloader ko vậy bác Dtube