Topic dành riêng cho Sh12c, - Các vấn đề về pin, sóng, app, game, theme....

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lion_heart012, 16 Tháng bảy 2011.

1. x_bike

x_bike Thành viên

Được Like:
    89
    bác vào setting reset phát. nếu không hết thì update lên bản 1.06, nếu không hết nữa thì chia tay.
  2. catzbui

catzbui Thành viên

Được Like:
    13
    bạn thử vào setting>> wireless & networks >> wi-fi settings rồi chụp cái hình đó up lên coi sao (bấm đồng thời phím home + phím power để chụp màn hình nhé)

Tiện đây có ai xài sh12c mạng viettel cho mình hỏi chất lượng loa thoại thế nào với nhé, máy mình nghe nó ko thật giọng người nói và cũng có vẻ nhiễu hoặc chói tai (có thể nói là rè)
  3. huvo

huvo Thành viên

Được Like:
    240
    Máy mình từ hôm up lên version mới vào nơi sóng yếu mất 3g thì ko về lại được nữa kể cả khi đến chân cột 3g. Nếu khởi động lại thì về được (đây là mình để chế độ chỉ 3g). Còn nếu chế độ auto thì hầu như chỉ 2g thôi. Khi có sóng khỏe thì máy báo cột sóng 4 vạch màu xanh + chữ 2g hoặc 3g. nhưng khi sóng yếu thì chỉ còn 4 vạch hoặc ít hơn màu trắng và ko còn chữ 2g hoặc 3g nữa. Hầu như đã ở vạch trắng rồi thì khó về được màu xanh
  4. baonguyen

baonguyen Thành viên

Được Like:
    11
    Sao con Sh12C của mình khi xoay ngang màn hình nó không chuyển về menu dang 3D được mặc dù đã mờ chức năng Auto-rotate rồi và lúc trước khi xoay ngang máy là menu tự động chuyển sang dạng 3D liền, không biết nó bị gì không nữa. Anh em xem giúp mình với.
  5. catzbui

catzbui Thành viên

Được Like:
    13
    Mình tưởng cái vạch sóng màu xanh là khi mình để background data chứ đâu có liên quan tới sóng mạnh hay yếu, (mạnh hay yếu là số vạch - tương đương là level 1-4)
    DCM thích bài này.
  6. huvo

huvo Thành viên

Được Like:
    240
    Theo kinh nghiệm của mình đã dùng qua nhiều đời Sharp thì thấy khi sóng yếu > vạch trắng, sóng tốt vạch xanh lá cây và có chữ 2g hoặc 3g bên cạnh. Riêng Sharp Sofbank vào nơi sóng khỏe còn có chữ 3,5g màu đỏ bên cạnh. Tình trạng màu xanh hoặc trắng giống như Docomo nói ở trên. Khi đã ở vạch trắng thì ko thể giao lưu data với nhà mạng, mà chỉ nghe gọi được thôi. Trạng thái auto chuyển 2g sang 3g và ngược lại rất kém nếu ko muốn nói là ko thể. Về khoản này kém xa Nokia
  7. huvo

huvo Thành viên

Được Like:
    240
    Có bác nào chữa được bệnh từ vạch trắng tự đọng chuyển sang 3g khi có sóng ko ạ
  8. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

Được Like:
    1,007
    có thể máy mới update nên cái wifi ng ta vẫn để chế độ Ip tĩnh.
    bác vào wireless rồi vào wifi rồi chọn advance.. sau đó nếu bỏ tick chọn ip tĩnh đi là ok
  9. hunter1005

hunter1005 Thành viên

Được Like:
    30
    Đã root được con này chưa các bác nhỉ, ram thì thiếu mà nhiều app vô nghĩa quá.
  10. baonguyen

baonguyen Thành viên

Được Like:
    11
    Mọi người giúp mình giải quyết vần đề này với.