Topic dành riêng cho Sh12c, - Các vấn đề về pin, sóng, app, game, theme....

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lion_heart012, 16 Tháng bảy 2011.

1. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    Mình nghe nói LG optimus 3d có khả năng xem film 3d định dạng mkv luôn, mình muốn hỏi xem có chương trình nào hỗ trợ sh12c xem 3d *.mkv không chứ convert kiểu này nản quá[/QUOTE]

nếu đọc dc mkv mà dưới 2gb thì cũng vậy....chỉ dc mấy cái clips thôi....mà clips thì mình down trực tiêp trên youtube 3D bằng 12c của mình cũng vậy à....vừa đẹp vừa tiện lợi....

phim 3D HD mình đang có + thêm 5 phim nữa như piranha,natali(sẽ korea),...v....v.... nhưng kg bik up thế nào vì mình kg cò acc mediafire.....nên chắc hôm nào anh em off mình đem theo cho chép thôi....
    justiceman and Anjin like this.
  2. gokien75

gokien75 Thành viên

Được Like:
    4
    các bác cho em hỏi, pin của con máy này nếu chưa hết mà sạc luôn thì có sợ bị chai pin ko ?
    giả sử pin còn 50% mà sạc tiếp thì dùng 1 thời gian sau pin có ảnh hưởng j ko ?
    nghe nói pin này tận 1 củ nên cũng hơi "van run"
  3. hunter1005

hunter1005 Thành viên

Được Like:
    30
    Tuổi thọ của pin Lithium-Ion có thể đánh giá thông qua các vòng nạp điện (charge cycles). Một vòng nạp điện được tính khi 100% dung lượng của pin được sử dụng hết và nạp lại. Kể cả khi sử dụng hết 50% dung lượng pin trong một ngày và cắm điện nạp pin qua đêm, sang hôm sau lại sử dụng 50% pin cũng sẽ vẫn tính là đã sử dụng 1 vòng nạp vì nó tính lượng điện ra chứ ko tính lượng vào. Vậy cho nên bạn xạc lúc còn hay hết không quan trọng. Bạn để hết kiệt còn nguy hiểm hơn vì trạng thái deep discharges sẽ làm cho pin bị vắt kiệt và nhanh hỏng hơn. Nhưng lâu lâu cũng để nó hết kiệt 1 lần. Hầu hết pin được sản xuất ra đạt yêu cầu phải có vòng đời ít nhất là 300-500 vòng nạp, nhưng nếu pin được sản xuất và bảo quản tốt có thể giữ được 80% hiệu năng so với gốc kể cả là khi đã đến mức 300 vòng nạp.

An tâm mà dùng nhé, vừa "ấy" vừa lo mất sướng lắm.
    gokien75 thích bài này.
  4. haivt203

haivt203 Thành viên

Được Like:
    1
    Bro cho hỏi, trong danh bạ mình lưu số dưới dạng +8498765xxx, nhưng khi có người gọi điện đến 098765xxx thì không hiện tên mà mình đã lưu, cách sửa thế nào vậy?
  5. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    bạn có chép danh bạ vào máy chưa bạn?
  6. gokien75

gokien75 Thành viên

Được Like:
    4
    vậy cục pin này chỉ dùng đc 18 tháng là tèo sao ? hiện đại quá ===> hại điện ghê.
    thông báo cả nhà là em đã chát có WC đc rồi nhé . update phần YM trên market rồi là chát có voice, có wc luôn , hehehehe
    nhưng có 1 điều em xin tư vấn là muốn xóa những phần đã chát YM có ở trên máy thì làm cách nào ? xin tham khảo từ các chuyên gia SH 12C. tks
  7. haivt203

haivt203 Thành viên

Được Like:
    1
    Mình lưu contact vào máy
  8. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    vậy thì edit +84 bỏ đi là xong ấy mà....
    haivt203 thích bài này.
  9. HERO$$$

HERO$$$ Thành viên

Được Like:
    42
    Thông bán hiện có nhiều bạn dùng JMP android, root, cài ứng dụng nhiều, ko tương thích dẫn đến việc máy treo không khởi động được. Đối với L04C có thể chạy lại nhưng 1 số dòng khác như Sh12C.... các bạn nện cận thận khi làm vì tạm thời chưa có cách chạy lại file gốc!
    Anjin, haivt203, duy0091 người khác thích bài này.
  10. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    quay phim,chụp hình,coi clip và phim 3D lá chính....chơi game thì có ipad rồi....nên cũng an tâm....máy vẫn mạnh như lúc mới mua...h.e.h.e