Topic dành riêng cho Sh12c, - Các vấn đề về pin, sóng, app, game, theme....

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lion_heart012, 16 Tháng bảy 2011.

1. yuki302

yuki302 Thành viên

Được Like:
    0
    mình có con sh13c , là bản free sim, nhưng nhắn tin sms gửi lâu, nhìu lúc ko gửi dc rất bực mình , mà ko gửi 1 lúc đc quá 1tn có ai làm ơn chỉ mình với, chỉ luôn mình cách gửi tin nhắn đa phương tiên MMs , thanks các pro rất nhìu, lần đầu tiên dùng android nên cũng ko bik nhìu lắm
  2. Danamuan

Danamuan Thành viên

Được Like:
    0
    Mình mới cưới một e sh12c nhưng tiếc là không có xạc, đang dùng tạm xạc zin của HTC. Dùng xạc zin của máy khác mà cùng Output có ổn không vậy, thêm nữa là e này có thể xạc qua máy tính tốt như Blackberry ko vậy các bác?
  3. huvo

huvo Thành viên

Được Like:
    240
    Xạc vô tư bạn ạ. Ko phải lăn tăn
  4. boy_herovn

boy_herovn Thành viên

Được Like:
    95
    Với SH-12c bác dùng nguồn xạc có dòng vào từ 700 đến 1000mha là được ,
    Nếu bác xạc từ máy tính thì cũng vẫn vào điện , như pin sẽ nên chậm ,
    Hoặc bạn có thể tìm mua xạ̣c chính hãng là xạc của Docomo hoặc softbank có dòng 700mha ,click vào đây để xem qua hình ảnh của xạc .
  5. anhtv08

anhtv08 Thành viên

Được Like:
    0
    Up room androit jelly bean cho sh 12c, recovery mode cho em sh12c

chào cả nhà,
    Các bạn cho mình hỏi là đã cho bản room của androit 4.1 cho con sh12c chửa nhỉ hôm qua em google cả buổi tối mà chưa có thông tin gì, tiện đây cho mình hỏi là vào recovery mode của con sh12c như thế nào nhỉ.
  6. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Ics còn chưa có được nữa bạn ơi
  7. Animaniax

Animaniax Thành viên

Được Like:
    838
    Danh sách 18 máy lên ICS của NTT DOCOMO không có cả SH-12C, SH-13C lẫn SH-02D/SH-04D

Tất cả những ai đang ôm máy Sharp trừ SH-01D & SH-06D (cả bản thường lẫn Nerv Only) nên chuẩn bị tinh thần làm quen với sự thất vọng đi là vừa:D Trừ khi Sharp tự nhiên đổi tính, còn ko cả 4 cây trên đều xù....ko lên ICS cây nào sất.

Với những ai đang xài SH-01D/SH-06D: dài cổ mà chờ hén. Hàng Nhật nói chung đừng có mong chờ up ROM. Chỉ có nước lối cũ ta đi, đổi máy như xưa là chắc ăn nhất.:|
    anhtv08, vodaphone and boy_herovn like this.
  8. anhtv08

anhtv08 Thành viên

Được Like:
    0
    Thất vọng em SH-12C quá, các điện thoại Nhật mình thấy up room chủ yếu là do nhà mạng không có developer trên xda nào vào custom nhỉ. Có khi phải đổi sang dùng mấy em HTC hoặc Samsung cho nó lành vậy
  9. taycoi

taycoi Thành viên

Được Like:
    0
    các bác cho em hỏi về vụ root máy với! Root thế nào và có rủi ro gì ko? Thấy mấy ku em bán hàng cho em dọa là có rủi ro chết máy và sẽ ko bảo hành nên đang ngại.
  10. conchimnon1612

conchimnon1612 Thành viên

Được Like:
    10
    đang đặt hàng sh12c mà h hok up dc.pochim