Topic dành riêng cho Sh12c, - Các vấn đề về pin, sóng, app, game, theme....

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lion_heart012, 16 Tháng bảy 2011.

1. Sharp

Sharp Nick Vi Phạm

Được Like:
    4
    Em down mấy đoạn trong 4rum về xem vẫn bị chia đôi hình, làm sao xem đc 3d hả bác?
  2. justiceman

justiceman Thành viên

Được Like:
    778
    chạm nhẹ vào màn hình lúc đang xem phim rồi chọn chuyển sang 3D nằm ở góc trên bên tay trái thui
  3. BTKiên3103

BTKiên3103 Thành viên

Được Like:
    1
    Topic này sẽ rất hot đây............vì dạo này SH12c đang ùn ùn về Việt Nam , với cấu hình và chức năng khủng như thế này khó có smartphone nào hiện tại xứng tầm với Sh12c
  4. hunitori

hunitori Thành viên

Được Like:
    108
    Nhớ xem bằng VIDEO 3D Player nhe

---------- Post added at 04:57 PM ---------- Previous post was at 04:49 PM ----------

Giới thiệu với mọi người phần mềm Sync Outlook với SH12c.
    Không giống như các phone Andriod khác có tích hợp phần mềm Sync luôn, SH12c các bạn phải sữ dụng phần mền thứ 3.

LOCAL SYNC
    Phần mềm gồm 2 phần,
    Server: Cài vô máy PC - download tại đây http://www.psencik.cz/local-sync
    Andriod App: Cài vô Sh12c - download tại đây http://www.megamobilecontent.com/software/HTC-Flyer/local-sync-i65968/
    Sau khì cài xong, mở lên thì Server sẽ cho bạn số IP và tùy chọn sync cái gì, mở Local Sync trong Sh12c đánh IP vô xong ra ngoài setting Account and Sync và add account, chọn Local Sync vô là xong. Xài giống như Sync với google.

Sync được calenda, contact, note, file..... tất tần tật
    justiceman and duy009 like this.
  5. Sharp

Sharp Nick Vi Phạm

Được Like:
    4
    Em chạm vào có thậy đâu
  6. hunitori

hunitori Thành viên

Được Like:
    108
    phải xem bằng Video 3D player mới được, có thể bạn đã chọn mặc định xem bằng 1 software khác như Picture/video Viewer rồii. Thông thường khi nhấn vào 1 file trong File Manager, nó sẽ hiện lên cho minh chọn như vầy

Add Y! của mình là Hunitori có gì mình giúp bạn

À cách chụp hình màng hình bằng cánh nhấn tổ hợp nút Power + Home nhe

Các file đính kèm:

justiceman, DCM and duy009 like this.
  7. dawn113

dawn113 Thành viên

Được Like:
    29
    dùng android mà sài Advanced Task Killer để tắt những app đang chay là điều sai lầm nhất, android ko giống như những hệ điều hành khác nha. cũng không nhất thiết phải tắt app trong run app đâu bạn vì ram còn nhiều chưa hẳn là máy sẽ chay nhanh và đỡ hao pin đâu vì ram đang dùng và ko dùng đều tiêu tốn 1 lượng điện năng nhất định. tắt app nhiều lần và mở lại thì cpu sẽ làm việc gấp 2 lần đó bạn. cách tốt nhất cứ để android từ làm những việc của nó đi vì đặc trưng củng android nó vậy mà. trừ khi app đó đang chay mà bị lỗi thì mới dùng chương trình để tắt thôi còn mình cách hay làm nhất khi có app bị lỗi là khởi động lại máy.
  8. x_bike

x_bike Thành viên

Được Like:
    89
    nói như bạn thì app killer họ chế ra để làm gì. vẫn có những tác dụng hay mà bạn chưa biết đó thôi. đừng thấy trên ...... có toppic nói vụ dùng app killer rồi cảm nhận nha. hệ điều hanh nào cũng vậy, chạy nhiều quá thì tắt bớt đi. android hay cái gì đi nữa thì cũng thế. nguyên lý căn bản.
  9. huvo

huvo Thành viên

Được Like:
    240
    Nếu ko nhầm thì tần số phát mạng 2g của mình ko giống với bên Nhật nên ko phù hợp với em này. Đại gia phải dùng mạng đại gia thôi. Tạm biệt 2g
  10. catzbui

catzbui Thành viên

Được Like:
    13
    Máy của mình từ hôm mang về đã bị treo từ khi khởi động lần 1 lun, nhưng sau khi restore all factory thì từ hôm đó tới giờ chưa thấy treo hay reset máy bao giờ. Mình dùng chuẩn GSM chạy ổn định ko có lỗi j xảy ra cho tới giờ. Để chế độ tiết kiệm pin và hạn chế xem film và game (khoảng 2h) nghe gọi khoảng 20' thì dùng được khoảng 48 tiếng máy đòi sạc, cố dùng được thêm khoảng 6 tiếng vẫn còn 7- 10% mới sạc
    duy009, DCM and hailichm like this.