Topic dành riêng cho Sh12c, - Các vấn đề về pin, sóng, app, game, theme....

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lion_heart012, 16 Tháng bảy 2011.

1. ngoctuanhd

ngoctuanhd Thành viên

Được Like:
    7
    Bác này chắc đọc mấy cái nói là không nên dùng killer nên cũng nói vậy chứ chắc gì đã hiểu gì đâu. Điện thoại dùng HDH thì cũng giống như máy tính vậy, Ram là bộ nhớ lưu trữ tạm thời, nếu bạn dùng quá nhiều chường trình hoặc nhiều chương trình chạy ngầm cùng lúc sẽ gây tốn Ram, mà ít Ram thì khi mở một vài chương trình nặng là sẽ Lag ngay, vì vậy người ta mới sinh ra cái để kill những chương trình chạy ngầm để lúc nào cũng còn thừa nhiều Ram để chạy các ứng dụng cho mượt mà
  2. tommycat

tommycat Thành viên

Được Like:
    90
    có nghịch wa em này , cảm giác mặc dù CPU 1.4Ghz nhưng chạy ko mướt bằng các em GALAXY S 1Ghz, hoặc SS INFUSE 1.2Ghz, ko dùng launcher mặc định mà đã thử nhìu launcher khác cũng cảm giác thế, mình cầm 2 máy so nhé, chứ ko phải chủ quan 1 máy rùi phán, dễ thấy nhất là vuốt trang , hoặc vuốt trong menu..
  3. hunitori

hunitori Thành viên

Được Like:
    108
    RESTORE ALL FACTORY nó nằm trong mục nào vậy bạn?
  4. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

Được Like:
    1,007
    bạn vào Setting/Privacy/Factory Data Reset/ yes...
    hunitori thích bài này.
  5. hunitori

hunitori Thành viên

Được Like:
    108
    Sh12c của mình chỉ có Personal Data/ Reset ah, không có Factory Data Reset.
  6. catzbui

catzbui Thành viên

Được Like:
    13
    Đúng là mục đó bạn ah, Tại khi post mình ko đọc lại trên máy mà chỉ dùng cái cụm từ kia để miêu tả việc reset thôi, đây cũng chính là reset all data trở lại trạng thái ban đầu khi xuất sưởng (có thể tích chọn format cả thẻ nhớ khi reset)
    Cũng có tác dụng gần như hard reset đó bạn à!
  7. nisjp

nisjp Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bạn
    cho minh hỏi chút
    sh12c nếu dùng sim unlock thi có dùng được 3g và nghe gọi bình thường không
    có ai biết nếu đăng ký unlock ở nhật thì cần những thủ tục gì không
    thanks mọi người
  8. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Khi đi unlock thì đem theo máy, ID, giấy tờ mua máy hợp lệ.
  9. sharp-minhu

sharp-minhu Thành viên

Được Like:
    114
    ko cần thủ tục gì đâu anh? đem máy tới là được ah
  10. Wave 125

Wave 125 Thành viên

Được Like:
    3
    Em chẳng hiểu các bác xài máy này pin ngon ra sao nhưng máy em thì như sau.
    Em xạc cứng pin, chỉ đọc và nt vài tn trong vòng 1h( 7h đến 8h sáng) mất 10% pin, ròi từ đó pin sụt liên tục dến 11h trưa còn 63%. Cô em xem demo lá rơi 3d tầm 3 lần , chơi trò chém hoa quả đc 30p thì hết sạch pin. Em set mạng 3g thì cảm giác tiếng đàm thoại to, rõ hơn, set GSM thì hay bị Reset máy lúc gọi đc tầm 3phút. Theo em con máy này 3d cũng chẳng để làm j ( biết thôi) vì xem clip thì k có pin nếu ngoài đường, 1 bộ phim 3d tầm 7 đến 8gb full HD , mua thẻ 16gb thì đc tầm 2 phim, xem phim thì khỏi có máy xài.