Topic dành riêng cho Sh12c, - Các vấn đề về pin, sóng, app, game, theme....

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lion_heart012, 16 Tháng bảy 2011.

1. NIC

NIC Nick Vi Phạm

Được Like:
    60
    Thấy bác nói cảm nhận đó,em chán luôn roài
  2. catzbui

catzbui Thành viên

Được Like:
    13
    Pin ngon thì không dám nói, nhưng em vẫn để GSM (chưa bị reset lần nào, chỉ bị 1 lần khi để auto 2g/3g + đang vào wifi gửi mail), màn hình tối (trừ khi cần cho sáng lên), tắt các widegate ko cần thiết và chế độ syn data background đi thì cũng được 2 ngày nếu chỉ nghe gọi khoảng 20' nhắn vài cái tin và chơi game angry bird tầm 30'.
    Dùng mà có xem 3d + chụp ảnh 3d tầm 30' là 1 ngày hết pin!
    Nói chung là quá nản với pin của máy! có 1 lần khi pin còn >10% đem máy cắm sạc đi chơi về (sau 3 tiếng) nhìn máy thấy đèn báo sạc vẫn sáng, ra sờ thì thấy nóng máy và bị tắt ngúm, em vội rút sạc ra và bật máy lên thì pin là 64% <<sạc này vẫn sạc pin 3 lần đầu (cắm sạc khi tắt máy trong 8h ko vấn đề gì) lần này bật máy sạc thì bị vậy nên vứt sạc lun òi kiếm con khác thì chưa thấy có hiện tượng j
    Đôi lời chia sẻ!
  3. Pos_Sacombank

Pos_Sacombank Thành viên

Được Like:
    5
    Theo mình biết thẻ nhớ format theo chuẩn FAT32 chỉ chép được những file dưới 4Gb mà bạn thì chép phim 7 đến 8GB mà máy cũng nhận và xem được hả bạn. Sẵn tiện các bạn cho mình hỏi sao thẻ nhớ máy mình đã format FAT 32 mà không xem được những file trên 2Gb, những file dưới 2Gb thì xem ok. Cục pin thì xem hết phim Afterlife khoảng 1h30' hết 16% pin.
  4. Mr.Actor

Mr.Actor Thành viên

Được Like:
    470
    Có thể bạn để chạy nhiều ứng dụng 1 lúc chăng, chứ pin mà sụt như vậy thì ác quá. Thật ra 3D cũng chỉ để khè thôi, xem suốt thì nhức mắt lại tốn pin nữa.
  5. thaixmen

thaixmen Thành viên

Được Like:
    189
    ai có phim Congfu banda2 3d cho SH12c xem không cho mình với...
    SH12c đã quá
  6. dawn113

dawn113 Thành viên

Được Like:
    29
    Sự thật là như vậy chứ hiểu hay không hiểu gì bạn, Chính google xác nhận điều này mà. không biết bạn đã sài android làn nào chưa mà nói vậy hay mới chuyển từ sharp, iphone hay bb qua. Advanced Task Killer thật sự cần thiết ớ bản android 1.6 trở về trước thôi chứ từ bản 2.0 sau này thì thật sự không cần thiết nữa chỉ dùng khi app đó bị treo thôi. không tin bạn thử khởi động lại máy rồi dùng Advanced Task Killer mở lên nó lại có 1 đông trương trình bạn vừa mở trước khi tắt mày nó đang mở lên không. còn chương trình nặng mà bị lag thì cho dù bạn có khời động máy lại rồi chay thì cũng bị lag mà thôi. lag 1 phần là do máy bạn không thể chay nổi chương trình đó 2 là android đang trong quá trình giải phóng ram để đáp ứng cho chương trình của bạn đang chay.
    khangduybeo thích bài này.
  7. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    phim đó mới ra làm gì có soure 3d mà down ;))
  8. catzbui

catzbui Thành viên

Được Like:
    13
    bác vào đây tham khảo cách phân vùng thẻ nhớ nhé

http://www.tinh te.vn/phan-mem-48/phan-vung-nho-475423/
    xóa cái space ở giữa chữ "tinh" với "te" nhé!
  9. aether

aether Thành viên

Được Like:
    1
    Nhờ người có SH-12C

Xin chào mọi người
    tình hình là em đang muốn làm 1 cái TVC cho sản phẩm SH-12C
    1 là để quảng bá cho sản phẩm này đến nhiều ng` hơn, với lại em cũng có việc của mình.
    Nên em muốn nhờ ai có SH-12C thì có thể làm phiền chụp giùm em sản phẩm này dc ko,
    size lớn và rõ tí, em kiếm trên mạng toàn hình nhỏ ko hizhiz
    chủ yếu là 3 mặt trước cạnh và sau của nó, nếu dc thì trên dưới và nhìn bao quát sản phẩm thì quá tốt
    em cần để lên model 3D
    em xin cám ơn mọi ng`
  10. chetvislo

chetvislo Thành viên

Được Like:
    5
    cái này google + tinh tế + các bài review có hình đầy nhóc !